TruyenVip
📖 Đọc ngay
Tuyệt Thế Kiếm Thần

Tuyệt Thế Kiếm Thần Full

Tác giả: Hắc Ám Hỏa Long

📚 175 chương👁 1687 lượt xem8.6/10Đang ra

Thông tin truyện

  • Tác giả: Hắc Ám Hỏa Long
  • Thể loại: Dị Giới, Huyền Huyễn, Tiên Hiệp, Xuyên Không
  • Trạng thái: Đang ra

Chương mới nhất

Tóm tắt nội dung

Tuyệt Thế Kiếm Thần mở ra trên Thiên Linh đại lục, nơi võ đạo là quy tắc sinh tồn, cường giả có thể khuấy động phong vân và quyết định vận mệnh của cả một vùng trời đất. Trong bức tranh ấy, Lâm Thần xuất hiện như một kẻ mang theo dấu ấn rất khác: vốn là một tông sư võ học trẻ tuổi từ Thần Châu đại địa, hắn bất ngờ bước sang thế giới mới cùng một chiếc đỉnh nhỏ bí ẩn trong tay. Từ thân phận ngoại môn đệ tử của Thiên Cực tại Nhạn Nam Vực, Lâm Thần bắt đầu hành trình giữa vô vàn thử thách, cơ duyên và cạnh tranh khốc liệt. Câu chuyện hấp dẫn ở chỗ vừa có khí chất huyền huyễn, vừa giữ được tinh thần nhiệt huyết của một thiếu niên theo đuổi đỉnh cao võ đạo, khiến người đọc tò mò về con đường mà hắn sẽ tự mình mở ra.

Tuyệt Thế Kiếm Thần của Hắc Ám Hỏa Long là một trong những bộ truyện khiến người đọc dễ bị cuốn vào mạch diễn biến ngay từ những chương đầu tiên. Với bối cảnh Thiên Linh đại lục – nơi võ đạo là chân lý tối thượng, cường giả có thể xé gió tung hoành, lấy sức mạnh áp đảo cả thiên địa – câu chuyện mở ra một thế giới rộng lớn, kịch tính và đầy khí thế. Điểm hấp dẫn của tác phẩm không chỉ nằm ở hệ thống tu luyện rõ ràng, những trận chiến bùng nổ hay các màn tranh đoạt gay cấn, mà còn ở cách tác giả xây dựng nhân vật chính Lâm Thần vô cùng có sức hút. Hắn vốn là một tông sư võ học trẻ tuổi từ Thần Châu đại địa, mang theo kinh nghiệm, bản lĩnh và khí chất của một người từng đứng trên đỉnh cao, rồi bất ngờ xuyên không đến dị giới, trở thành đệ tử ngoại môn của Thiên Cực tại Nhạn Nam Vực. Chính xuất phát điểm đặc biệt này đã tạo nên một hành trình vừa quen vừa lạ: quen ở chỗ người đọc vẫn thấy được tinh thần nghịch cảnh vươn lên, lạ ở chỗ Lâm Thần không phải kiểu nhân vật non nớt bị cuốn theo số phận, mà là một kẻ có tư duy, có thực lực, biết tính toán và luôn biết cách bứt phá đúng lúc. Hắc Ám Hỏa Long đặc biệt thành công trong việc đẩy nhịp truyện lên cao trào một cách khéo léo, để mỗi lần đối mặt nguy cơ, người đọc không chỉ thấy hồi hộp mà còn cảm nhận được sự thỏa mãn khi nhân vật liên tiếp lật ngược tình thế. Tác phẩm mang đậm màu sắc huyền huyễn – tiên hiệp kết hợp dị giới, vừa có chất phiêu lưu rộng mở, vừa có tinh thần tu luyện tranh phong của những bộ truyện võ đạo kinh điển. Văn phong của tác giả thiên về sự chắc tay, diễn đạt mạch lạc, các tình tiết được sắp đặt hợp lý nên dù xuất hiện nhiều thử thách và xung đột, câu chuyện vẫn giữ được độ cuốn, không tạo cảm giác gượng ép hay ức chế. Nếu bạn yêu thích kiểu truyện nhân vật chính mạnh mẽ, tiến bước trên con đường chinh phục đỉnh cao, thích những thế giới rộng lớn đầy bí cảnh, tông môn, kỳ ngộ và chiến đấu liên miên, thì Tuyệt Thế Kiếm Thần chắc chắn là lựa chọn rất đáng để theo dõi, đừng bỏ lỡ hành trình đầy nhiệt huyết và truyền kỳ của Lâm Thần nhé.

Review truyện Tuyệt Thế Kiếm Thần

Phân tích truyện Tuyệt Thế Kiếm Thần

Tác phẩm đặt trọng tâm vào hành trình một võ giả từ thế giới cũ bước sang Thiên Linh đại lục và dùng nền tảng võ học của mình để tái xác lập vị thế. Giá trị nổi bật của truyện nằm ở cách khai thác mô-típ xuyên không theo hướng đề cao thực lực: nhân vật chính không chỉ dựa vào cơ duyên, mà còn dựa vào kiến thức, kinh nghiệm và ý chí rèn luyện để thích nghi với luật chơi của một thế giới nơi võ đạo quyết định địa vị. Bối cảnh dị giới, huyền huyễn, tiên hiệp được dùng như một không gian mở, cho phép tác phẩm triển khai các tầng xung đột lớn hơn, đồng thời giữ trục nội dung xoay quanh quá trình vươn lên của cá nhân trong môi trường cạnh tranh khốc liệt.

Cấu trúc cốt truyện

Mạch truyện được tổ chức theo hướng tăng tiến rõ ràng: từ điểm xuất phát thấp hơn trong hệ thống tông môn, nhân vật chính từng bước mở rộng phạm vi hành động, đối mặt với những thử thách ngày càng cao và dần khẳng định vị trí của mình. Cách xây dựng này tạo ra cảm giác phát triển liên tục, giúp người đọc dễ theo dõi đường đi của nhân vật mà không bị rời khỏi trục chính. Tác phẩm cũng cho thấy xu hướng đẩy xung đột lên theo từng nấc, nhờ vậy các đoạn đối đầu hay biến chuyển quan trọng thường gắn với mục tiêu cụ thể, thay vì xuất hiện rời rạc. Điểm đáng chú ý là truyện chú trọng nền móng của thế giới võ tu, từ đó khiến mỗi bước tiến của Lâm Thần có lý do nội tại, không bị biến thành chuỗi chiến thắng ngẫu nhiên. Đây là kiểu kết cấu phù hợp với dòng truyện thăng cấp, nơi độc giả quan tâm nhiều đến quá trình tích lũy và bứt phá hơn là những biến cố quá thiên về tâm lý.

Chiều sâu nhân vật

Lâm Thần được xây dựng theo mẫu nhân vật trung tâm có năng lực sẵn và tư duy rõ ràng. Xuất thân là một tông sư võ học khiến anh mang theo phong cách hành động có kỷ luật, khả năng quan sát và thói quen đánh giá vấn đề bằng góc nhìn của người theo đuổi võ đạo. Khi chuyển sang dị giới, nhân vật không bị đặt trong thế hoàn toàn bị động mà nhanh chóng chuyển hóa kinh nghiệm cũ thành lợi thế, qua đó tạo nên hình ảnh một người chủ động định hình số phận. Động cơ của Lâm Thần khá nhất quán: tìm chỗ đứng, khẳng định con đường võ đạo và không ngừng vượt qua giới hạn của bản thân. Tuy nhiên, do truyện ưu tiên tiến trình phát triển năng lực và mở rộng xung đột, chiều sâu nội tâm không phải trọng tâm lớn nhất. Nhân vật vì thế nổi bật ở bản lĩnh, tính quyết đoán và khả năng thích nghi hơn là những giằng co tâm lý phức tạp.

Kết luận

Tuyệt Thế Kiếm Thần phù hợp với độc giả ưa thích truyện xuyên không kết hợp tu luyện, nơi hành trình trưởng thành của nhân vật được đặt lên hàng đầu. Tác phẩm có ưu thế ở bối cảnh rộng, nền võ đạo rõ ràng và một tuyến nhân vật chính mang tính tiến công cao. Nếu người đọc tìm kiếm một câu chuyện nhấn mạnh quá trình leo thang thực lực, khát vọng chinh phục dị giới và tinh thần võ giả không ngừng tiến bước, đây là lựa chọn đáng cân nhắc.

Danh sách chương (175)

Chương 1: Lâm ThầnChương 2: Chiếc đỉnh nhỏ bí ẩnChương 3: Khiêu chiếnChương 4: Thất Tinh Liên Hoàn KiếmChương 5: Khai khiếuChương 6: Tàng thư cácChương 7: Huyễn kiếmChương 8: Công hiệu của tiểu đỉnhChương 9: Luyện tủy chi cảnhChương 10: Chợ phiênChương 11: Thanh kiếm gãyChương 12: Tiết linh vânChương 13: Nhiệm vụChương 14: Đều là ngươi làm xong sao?Chương 15: Lý sơnChương 16: Hắc lân cự mãngChương 17: Kiếm kínhChương 18: Nội đanChương 19: Sát ýChương 20: Thuấn sátChương 21: Nguy hiểmChương 22: Liều mạngChương 23: Gói hàngChương 24: Giao dịchChương 25: Cổ đồng luyện thể quyếtChương 26: Địa ma bò cạpChương 27: Tiểu bạo hùng tham lamChương 28: Ngọc lan thảoChương 29: Đoán thể đanChương 30: Trả thùChương 31: Năm thànhChương 32: Toái đồng trọng sinhChương 33: So tàiChương 34: Ngao HânChương 35: Sát ÝChương 36: Thiên la sơn bí cảnhChương 37: Vây chặt lâm thầnChương 38: Đại huyền đanChương 39: Ngọc bội thần bíChương 40: Hỗn chiếnChương 41: Vị trí thứ baChương 42: Ưng kích biếnChương 43: Bảng thiên cựcChương 44: Châu hộ thểChương 45: Lên như diều gặp gióChương 46: Nhiệm vụ tông mônChương 47: Nhiệm vụ ba saoChương 48: Lão Cao đồ TểChương 49: Nguy hiểmChương 50: Phong trảo thú

Top truyện Dị Giới xem nhiều

Xem tất cả →
  1. 1Vạn Cổ Đệ Nhất Thần
    Vạn Cổ Đệ Nhất Thần

    6037 chương · ⭐ 8.4 · 45,497 lượt xem

  2. 2Vô Thượng Sát Thần
    Vô Thượng Sát Thần

    5400 chương · ⭐ 7.1 · 36,903 lượt xem

  3. 3Con Đường Bá Chủ
    Con Đường Bá Chủ

    3559 chương · ⭐ 6.7 · 35,985 lượt xem

  4. 4Thiên Đạo Đồ Thư Quán
    Thiên Đạo Đồ Thư Quán

    3577 chương · ⭐ 7.1 · 34,303 lượt xem

  5. 5Vô Tận Đan Điền
    Vô Tận Đan Điền

    3610 chương · ⭐ 6.2 · 31,783 lượt xem

  6. 6Siêu Cấp Thần Cơ Nhân
    Siêu Cấp Thần Cơ Nhân

    3104 chương · ⭐ 7.7 · 30,909 lượt xem

  7. 7Sư Huynh Của Ta Quá Mạnh
    Sư Huynh Của Ta Quá Mạnh

    3458 chương · ⭐ 9.7 · 28,828 lượt xem

  8. 8Đế Phi Lâm Thiên
    Đế Phi Lâm Thiên

    7234 chương · ⭐ 7.1 · 28,602 lượt xem

  9. 9Tiên Võ Truyền Kỳ
    Tiên Võ Truyền Kỳ

    3833 chương · ⭐ 7.1 · 28,225 lượt xem

  10. 10Đỉnh Phong Thiên Hạ
    Đỉnh Phong Thiên Hạ

    4732 chương · ⭐ 6.4 · 27,043 lượt xem

  11. 11Kiếm Đạo Đệ Nhất Tiên
    Kiếm Đạo Đệ Nhất Tiên

    3250 chương · ⭐ 6.9 · 26,652 lượt xem

  12. 12Số 13 Phố Mink
    Số 13 Phố Mink

    3306 chương · ⭐ 8.1 · 25,666 lượt xem

Truyện tương tự

Thiên Đạo Đồ Thư QuánĐang ra
Thiên Đạo Đồ Thư Quán

Hoành Tảo Thiên Nhai

Thiên Đạo Đồ Thư Quán — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

3577 chương7.1
Sư Huynh Của Ta Quá MạnhĐang ra
Sư Huynh Của Ta Quá Mạnh

Khả Ninh

Sư Huynh Của Ta Quá Mạnh — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

3458 chương9.7
Kì Tài Giáo ChủĐang ra
Kì Tài Giáo Chủ

Phong Thất Nguyệt

Kì Tài Giáo Chủ — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

1556 chương8.3
Cân Cả Thiên HạĐang ra
Cân Cả Thiên Hạ

truonghongsinh1207@

Cân Cả Thiên Hạ — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

1547 chương9.2
Côn Luân Ma ChủĐang ra
Côn Luân Ma Chủ

Phong Thất Nguyệt

Côn Luân Ma Chủ — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

1050 chương7.9
Quang Minh Giáo Đình tại Tu Chân Thế Giới (Quang Minh Thánh Thổ)Đang ra
Quang Minh Giáo Đình tại Tu Chân Thế Giới (Quang Minh Thánh Thổ)

Hắc Tiểu Ma

Quang Minh Giáo Đình tại Tu Chân Thế Giới (Quang Minh Thánh Thổ) — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

890 chương7.3
Cuồng Huyết Thiên MaĐang ra
Cuồng Huyết Thiên Ma

Hư Không

Cuồng Huyết Thiên Ma — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

681 chương7.3
Xuyên Qua Làm Nhân Vật Quần Chúng, Vô Tình Dạy Một Đám Đồ Đệ Thành Thánh NhânĐang ra
Xuyên Qua Làm Nhân Vật Quần Chúng, Vô Tình Dạy Một Đám Đồ Đệ Thành Thánh Nhân

Nghịch Tử

Xuyên Qua Làm Nhân Vật Quần Chúng, Vô Tình Dạy Một Đám Đồ Đệ Thành Thánh Nhân — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

535 chương8.1

Câu hỏi thường gặp

Tuyệt Thế Kiếm Thần nói về gì?

Dịch giả: Nhóm Hoa Tư Dẫn Diễn biến truyện Tuyệt Thế Kiếm Thần được Hắc Ám Hỏa Long miêu tả vô cùng chân thực, sống động. Với nền tảng ban đầu vô cùng vững chắc, truyện có diễn biến lôi cuốn, tình tiết được tác giả khéo léo đẩy lên tạo thành những cao trào nhưng lại không gây ức chế cho độc giả. --- Thiên Linh đại lục lấy võ tu làm chủ đạo. Cường giả có thể ngao du thiên hạ, uy chấn sơn hà, tiến t

Tuyệt Thế Kiếm Thần có bao nhiêu chương và đã hoàn thành chưa?

Truyện hiện có 175 chương, trạng thái: đang ra. Chương mới nhất: Chương 175: Kiếm pháp tâm đắc của lâm thần.

Tuyệt Thế Kiếm Thần có đáng đọc không?

Tuyệt Thế Kiếm Thần là truyện Dị Giới & Huyền Huyễn dài 175 chương trên Truyenvip. Hiện điểm đánh giá là 8.6/10 dựa trên đánh giá của độc giả. Trạng thái: Đang ra — có thể có chương mới được cập nhật thường xuyên. Bạn có thể bấm "Đọc từ đầu" để vào chương 1 hoặc "Chương mới nhất" để xem cập nhật gần nhất.

Ai là tác giả của Tuyệt Thế Kiếm Thần?

Truyện do tác giả Hắc Ám Hỏa Long sáng tác. Bạn có thể xem các tác phẩm khác cùng tác giả ở trang tác giả.