TruyenVip
📖 Đọc ngay
Tôi Đến Từ Thế Giới Song Song

Tôi Đến Từ Thế Giới Song Song Full

Tác giả: Tây Tây Đặc

📚 103 chương👁 1123 lượt xem9.5/10Full

Thông tin truyện

  • Tác giả: Tây Tây Đặc
  • Thể loại: Dị Năng, Huyền Huyễn, Khoa Huyễn, Xuyên Không, Đam Mỹ
  • Trạng thái: Full

Chương mới nhất

Tóm tắt nội dung

Cao Nhiên sau một tai nạn bất ngờ tỉnh lại trong một thế giới song song, nơi mọi thứ vừa quen vừa lạ, và bản thân cậu cũng không còn hoàn toàn là người cũ của mình. Từ đây, cậu phát hiện mình có một năng lực kỳ dị: có thể nhìn thấy những dấu vết đen tối bám trên người khác, như thể ẩn dưới vẻ ngoài bình thường là những bí mật không ai muốn nhắc đến. Cuộc sống vốn đã rối ren vì chứng mất ngủ nặng nay lại càng bị kéo vào những vụ việc đầy mơ hồ, nguy hiểm và ám ảnh. Trong hành trình ấy, Cao Nhiên gặp đội trưởng đội hình sự Trì Liệt, một người thoạt nhìn cục cằn, khó gần nhưng lại có cách quan tâm rất riêng. Giữa những bí ẩn chồng chất và những xung đột âm thầm, hai người dần bước vào một mối liên kết khó đoán, vừa căng thẳng vừa cuốn hút.

Cao Nhiên là một học sinh đang bị mất ngủ trầm trọng, người vừa đi qua một vụ tai nạn đến mức bản thân còn tưởng mình đã chết đuối rồi, vậy mà khi tỉnh lại lại không hề chạm đến kết thúc. Trên thực tế, cậu đã rơi vào một thế giới song song, nơi mọi thứ quen mà lạ, sống sót mà vẫn mang theo cảm giác như đang đứng chênh vênh giữa bờ thật và bờ ảo. Điều đáng sợ hơn cả chuyện “còn sống” là từ khoảnh khắc ấy, Cao Nhiên bắt đầu nhìn thấy những thứ người khác không thấy: trên một số người xuất hiện một cái bớt đen, và khi chăm chú nhìn vào đó, cậu thấy được cảnh giết chóc, máu me, cái chết, xấu xa, tham lam, tội ác… những thứ bốc mùi âm u, những bí mật mục rữa ở nơi sâu nhất mà chủ nhân của nó muốn chôn giấu mãi mãi. Biết bí mật của người khác vốn đã nguy hiểm, nhưng biết theo cách như Cao Nhiên thì còn nguy hiểm hơn, bởi cậu không chỉ nhìn thấy dấu vết, mà như thể chạm được vào phần đen tối đang ngấm ngầm lan ra từ bên trong. Một người vốn đã thiếu ngủ, tinh thần luôn ở trạng thái căng mỏng, giờ lại phải học cách sống trong thế giới mới với một năng lực kỳ lạ không rõ là quà tặng hay lời nguyền, đẩy Cao Nhiên vào tình thế vừa muốn tránh xa rắc rối vừa không thể giả vờ không nhìn thấy. Càng bị cuốn vào những dấu hiệu đáng ngờ ấy, cậu càng hiểu rằng thế giới song song này không hề yên ổn như vẻ ngoài của nó, và những gì lặng lẽ thối rữa bên dưới mới chính là thứ đáng sợ nhất. Trong dòng xoáy đó, đội trưởng đội hình sự với vẻ cục súc nhưng ưa làm nũng xuất hiện như một điểm tựa khó đoán, vừa sắc lạnh vừa gần gũi, khiến khoảng cách giữa điều tra và che chở trở nên mập mờ hơn bao giờ hết. Giữa một bên là sự thật đẫm mùi tội ác đang bị che lấp, một bên là những cảm giác rất người nhưng lại khó gọi tên, Cao Nhiên buộc phải bước tiếp, dù mỗi lần nhìn thấy cái bớt đen ấy là một lần cậu bị kéo sâu hơn vào vùng tối của bí mật. Nếu thích một câu chuyện nơi dị năng không chỉ để phô bày sức mạnh mà còn để nhìn thấu phần mục nát ẩn dưới bề mặt, thì hành trình của Cao Nhiên sẽ rất đáng để bạn theo dõi đến cuối.

Review truyện Tôi Đến Từ Thế Giới Song Song

Tôi Đến Từ Thế Giới Song Song — Câu chuyện bắt đầu từ đây

Có những khoảnh khắc, ranh giới giữa sống và chết mỏng đến mức chỉ cần một lần choáng váng cũng đủ để người ta lạc sang một nơi khác. Cao Nhiên đã rơi vào đúng khoảnh khắc ấy. Một tai nạn, một lần tưởng như không thể quay về, rồi khi mở mắt ra, thế giới trước mặt vẫn quen mà lại lệch đi đôi chút, như thể có ai đó lặng lẽ đổi thay mọi thứ trong lúc cậu chìm trong bóng tối.

Cái khác lạ đầu tiên không phải là căn phòng xa lạ hay những dấu hiệu khó hiểu quanh mình, mà là thứ cậu nhìn thấy trên người vài kẻ đi ngang qua: một cái bớt đen, nhỏ thôi nhưng lạnh lẽo như vết mực bị rỉ ra từ một bí mật không muốn bị ai chạm tới. Khi Cao Nhiên chăm chú nhìn vào đó, những cảnh tượng đẫm máu, tội ác, tham lam và cái chết liền ùa đến như một cơn ác mộng có thật. Giữa một thế giới tưởng như bình thường, cậu lại trở thành người nhìn thấy phần mục ruỗng ẩn dưới lớp da thịt của người khác.

Hành trình của nhân vật

Từ một học sinh mang dị năng và đang bị mất ngủ trầm trọng, Cao Nhiên bị ném vào một tình thế mà càng nhìn rõ càng khó quay đầu. Những gì cậu thấy không chỉ là dấu hiệu của nguy hiểm, mà còn là manh mối dẫn tới những bí mật sâu hơn, thứ mà kẻ mang nó cố giấu đi bằng mọi giá. Càng tiếp xúc với những điều bất thường ấy, cậu càng bị cuốn vào những tình huống khó đoán, nơi một ánh nhìn cũng có thể trở thành chìa khóa, và một sơ suất nhỏ cũng đủ kéo theo chuỗi rắc rối không dừng lại.

Ở phía đối diện là đội trưởng đội hình sự — người mang vẻ cục súc, khó gần, nhưng lại có một mặt rất khó để gọi tên: ưa làm nũng theo cách chẳng ai ngờ tới. Giữa một người hiện thực, sắc lạnh, quen với dấu vết án mạng và một người trẻ tuổi bỗng có năng lực nhìn thấy điều người khác không thấy, mối liên hệ của họ không chỉ là va chạm nhất thời. Nó giống như hai mảnh ghép của cùng một vụ án, càng ghép càng lộ ra những đường viền hiểm hóc phía sau.

Điều gì khiến truyện này khác biệt?

Điều khiến câu chuyện này đáng nhớ nằm ở không khí vừa huyền bí vừa hiện thực. Dị năng không được đặt ra như một phép màu dễ chịu, mà như một con dao hai lưỡi: càng nhìn thấy nhiều, Cao Nhiên càng phải đối mặt với thứ bóng tối người khác cố tình lờ đi. Bối cảnh thế giới song song tạo cảm giác quen thuộc nhưng luôn có một tầng lệch nhẹ, khiến mỗi chi tiết đều có thể mang ý nghĩa khác.

Thêm vào đó là sắc thái đam mỹ 1×1 được đan vào mạch truyện trinh thám, hồi hộp và tham án một cách tự nhiên. Không phải kiểu tình cảm ồn ào, mà là sự ăn ý hình thành giữa những lần cùng đối diện nguy hiểm, những lúc phải tin vào nhau dù chưa kịp hiểu hết đối phương. Càng đọc, người ta càng muốn biết: cái bớt đen kia rốt cuộc là gì, và Cao Nhiên đã vô tình bước vào một thế giới như thế nào?

Dành cho ai?

Nếu bạn thích truyện có dị năng nhưng không đi theo hướng quá nhẹ nhàng, thích không khí u tối, bí ẩn, có án, có điều tra, có những bí mật chỉ lộ ra khi nhân vật dám nhìn thẳng vào chúng, thì đây là lựa chọn rất đáng thử. Truyện cũng hợp với những ai thích mô-típ xuyên không hoặc thế giới song song, nhưng muốn một trải nghiệm đọc nhiều căng thẳng hơn là chỉ phiêu lưu đơn thuần.

Và nếu bạn đang tìm một mối quan hệ phát triển từ nghi ngờ đến ăn ý, từ xa lạ đến gắn bó, đặt trong bối cảnh vừa huyền huyễn vừa khoa huyễn, thì hành trình của Cao Nhiên có lẽ sẽ khiến bạn muốn đi tiếp đến tận cùng của bí mật ấy.

Danh sách chương (103)

Quyển 1 - Chương 1: Nhiên trong “rực cháy”Quyển 1 - Chương 2: Anh tiểu bắcQuyển 1 - Chương 3: Đốm đenQuyển 1 - Chương 4: Điêu, em không tinQuyển 1 - Chương 5: Bắt quả tang nhéQuyển 1 - Chương 6: Kì lạQuyển 1 - Chương 7: Ác quỷ đến hại ngườiQuyển 1 - Chương 8: Anh họ chết rồiQuyển 1 - Chương 9: Bắt đền anh àQuyển 1 - Chương 10: Sao anh đánh emQuyển 1 - Chương 11: Đồ NgốcQuyển 1 - Chương 12: Đêm hồn vềQuyển 1 - Chương 13: Trên chân bác cả có bớtQuyển 1 - Chương 14: Em giận rồi đấyQuyển 1 - Chương 15: Nhóc con coi trời bằng vungQuyển 1 - Chương 16: Tìm thấy thi thểQuyển 1 - Chương 17: Nói dốiQuyển 1 - Chương 18Quyển 1 - Chương 19: Sinh mệnh trao cho quốc gia và nhân dân, tim muốn dành cho người tôi yêuQuyển 1 - Chương 20: Ngày xưa có một ngọn núiQuyển 1 - Chương 21: Không được chết tử tếQuyển 1 - Chương 22: Tôi đã thấy chân tướngQuyển 1 - Chương 23: Có thấy tao khôngQuyển 1 - Chương 24: Cô gái trong ngõQuyển 1 - Chương 25: Bệnh khó nóiQuyển 1 - Chương 26: Anh sợ em bị dạy hưQuyển 1 - Chương 27: Có người đang nhìn trộm chúng taQuyển 1 - Chương 28: Làm mình sợ muốn chếtQuyển 1 - Chương 29: Có người đang nhìn trộm chúng taQuyển 1 - Chương 30: Em rất cần anhQuyển 1 - Chương 31: Ý đồ Xấu xaQuyển 1 - Chương 32: Nhóc thật đáng yêuQuyển 1 - Chương 33: Anh bị ngốc àQuyển 1 - Chương 34: 20, 21, 22Quyển 1 - Chương 35: NgắnQuyển 1 - Chương 36: Em biết rồiQuyển 1 - Chương 37: Em bị theo dõiQuyển 1 - Chương 38: Nạn nhân thứ sáuQuyển 1 - Chương 39: Đồ Ngốc đáng yêuQuyển 1 - Chương 40: Anh trông em lớn lên, em nhìn anh già điQuyển 1 - Chương 41: Trúng tàQuyển 1 - Chương 42: Suýt nữa bị dọa ra bệnh timQuyển 1 - Chương 43: Thật đúng là một đứa dở hơiQuyển 1 - Chương 44: Lần đầu trong đờiQuyển 1 - Chương 45: Anh tốt với em như thếQuyển 1 - Chương 46: Sợ ma muốn chếtQuyển 1 - Chương 47: Anh sai rồiQuyển 1 - Chương 48: Em là chúa nhát ganQuyển 1 - Chương 49: Đồng tính luyến ái là thứ quái gìQuyển 1 - Chương 50: Gã lưu manh

Top truyện Dị Năng xem nhiều

Xem tất cả →
  1. 1Siêu Cấp Thần Cơ Nhân
    Siêu Cấp Thần Cơ Nhân

    3104 chương · ⭐ 7.7 · 32,216 lượt xem

  2. 2Tạo Hóa Chi Vương
    Tạo Hóa Chi Vương

    3434 chương · ⭐ 8.7 · 23,154 lượt xem

  3. 3Tận Thế Nhạc Viên
    Tận Thế Nhạc Viên

    2159 chương · ⭐ 8.3 · 15,146 lượt xem

  4. 4Cân Cả Thiên Hạ
    Cân Cả Thiên Hạ

    1547 chương · ⭐ 9.2 · 13,056 lượt xem

  5. 5Vạn Tộc Chi Kiếp
    Vạn Tộc Chi Kiếp

    1627 chương · ⭐ 9.1 · 12,236 lượt xem

  6. 6Chuyện Làm Mai Mối Trước Giờ Ta Chưa Phục Ai Cả
    Chuyện Làm Mai Mối Trước Giờ Ta Chưa Phục Ai Cả

    1254 chương · ⭐ 6.6 · 11,542 lượt xem

  7. 7Chư Giới Tận Thế Online (Ngày Tàn Của Thế Giới)
    Chư Giới Tận Thế Online (Ngày Tàn Của Thế Giới)

    1518 chương · ⭐ 8.5 · 11,467 lượt xem

  8. 8Người Tìm Xác
    Người Tìm Xác

    1079 chương · ⭐ 8.6 · 11,279 lượt xem

  9. 9Truyền Nhân Của Thần Y (Thần Y Tái Thế)
    Truyền Nhân Của Thần Y (Thần Y Tái Thế)

    1380 chương · ⭐ 7.1 · 11,181 lượt xem

  10. 10Cự Long Thức Tỉnh
    Cự Long Thức Tỉnh

    1174 chương · ⭐ 6.1 · 10,388 lượt xem

  11. 11Xuyên Nhanh: Hồng Nhan Khuynh Quốc, Vạn Chúng Mê Hồn
    Xuyên Nhanh: Hồng Nhan Khuynh Quốc, Vạn Chúng Mê Hồn

    1032 chương · ⭐ 5.9 · 10,128 lượt xem

  12. 12Quan Khí​
    Quan Khí​

    1741 chương · ⭐ 7.3 · 9,792 lượt xem

Truyện tương tự

Mạt Thế Tái Khởi ĐộngĐang ra
Mạt Thế Tái Khởi Động

Cổ Hi

Mạt Thế Tái Khởi Động — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

94 chương8.2
Bia Đỡ Đạn Phản CôngĐang ra
Bia Đỡ Đạn Phản Công

Hoàn Nhĩ WR

Bia Đỡ Đạn Phản Công — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

1350 chương8.6
Trùng Sinh Chi Cực Phẩm Hoàng Tử PhiĐang ra
Trùng Sinh Chi Cực Phẩm Hoàng Tử Phi

Diệp Ức Lạc

Trùng Sinh Chi Cực Phẩm Hoàng Tử Phi — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

546 chương8.1
Bạch Nguyệt Quang Nam Thần Tự Cứu Hệ ThốngĐang ra
Bạch Nguyệt Quang Nam Thần Tự Cứu Hệ Thống

Tây Khứ Đích Thương Hiệp

Bạch Nguyệt Quang Nam Thần Tự Cứu Hệ Thống — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

153 chương8.8
Error: Điệp Biến - Lân TiềmĐang ra
Error: Điệp Biến - Lân Tiềm

Lân Tiềm

Error: Điệp Biến - Lân Tiềm — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

100 chương9.2
Xuyên Qua Chi Linh Thực SưĐang ra
Xuyên Qua Chi Linh Thực Sư

Diệp Ức Lạc

Xuyên Qua Chi Linh Thực Sư — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

100 chương8.5
Tiên Sinh Đoán Mệnh Sao?Đang ra
Tiên Sinh Đoán Mệnh Sao?

Thính Thuyết Ngã Thị Hắc Sơn Lão Yêu

Tiên Sinh Đoán Mệnh Sao? — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

100 chương8.8
Giáo Hoàng Phản NghịchĐang ra
Giáo Hoàng Phản Nghịch

Vô Thố Thương Hoàng

Giáo Hoàng Phản Nghịch — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

102 chương8.6

Câu hỏi thường gặp

Tôi Đến Từ Thế Giới Song Song nói về gì?

Thể loại: Chuyển đổi linh hồn, không gian giả tưởng, 1×1, hồi hộp, tham án, thụ là học sinh có dị năng, bị mất ngủ trầm trọng VS công là đội trưởng đội hình sự, cục súc nhưng ưa làm nũng, hiện thực hướng Số chương: 103 Edit : Dâu Văn án Cao Nhiên gặp tai nạn, Cao Nhiên tưởng mình đã chết đuối rồi, không ngờ mình vẫn còn sống Cao Nhiên không hay biết rằng mình tỉnh lại ở thế giới song song, và lại

Tôi Đến Từ Thế Giới Song Song có bao nhiêu chương và đã hoàn thành chưa?

Truyện hiện có 103 chương, trạng thái: full. Chương mới nhất: Quyển 2 - Chương 103: Kết thúc.

Tôi Đến Từ Thế Giới Song Song có đáng đọc không?

Tôi Đến Từ Thế Giới Song Song là truyện Dị Năng & Huyền Huyễn dài 103 chương trên Truyenvip. Hiện điểm đánh giá là 9.5/10 dựa trên đánh giá của độc giả. Trạng thái: Full — có thể có chương mới được cập nhật thường xuyên. Bạn có thể bấm "Đọc từ đầu" để vào chương 1 hoặc "Chương mới nhất" để xem cập nhật gần nhất.

Ai là tác giả của Tôi Đến Từ Thế Giới Song Song?

Truyện do tác giả Tây Tây Đặc sáng tác. Bạn có thể xem các tác phẩm khác cùng tác giả ở trang tác giả.