TruyenVip
📖 Đọc ngay
Tinh Tế Chi Thượng Tướng Phu Nhân Thị Hắc Hộ

Tinh Tế Chi Thượng Tướng Phu Nhân Thị Hắc Hộ Full

Tác giả: Doãn Gia

📚 100 chương👁 1117 lượt xem8.1/10Đang ra

Thông tin truyện

  • Tác giả: Doãn Gia
  • Thể loại: Dị Năng, Mạt Thế, Đam Mỹ
  • Trạng thái: Đang ra

Chương mới nhất

Tóm tắt nội dung

Sau một giấc ngủ dài, Lộ Lê bàng hoàng tỉnh dậy trong một thân phận hoàn toàn xa lạ tại một thế giới tương lai đầy lạ lẫm. Chưa kịp thích nghi với thực tại không hộ khẩu, không thân thế, cậu đã phải đối mặt với một sự thật chấn động khác: mình đã có chồng, mà đối phương lại là một Thượng tướng uy nghiêm, lạnh lùng và kiệm lời. Người đàn ông này không biết cách thể hiện tình cảm qua những lời đường mật, thay vào đó, anh dùng hành động bảo vệ đầy cực đoan và độc đoán để che chở cho bạn đời. Trong bối cảnh dị năng đầy rẫy nguy hiểm, mối quan hệ giữa hai người dần trở nên phức tạp khi những ký ức từ quá khứ bắt đầu tìm về, kéo theo hàng loạt biến cố khó lường. Liệu sự che chở mù quáng ấy là phúc hay họa, và Lộ Lê sẽ xoay sở ra sao trước tình yêu đầy chiếm hữu cùng thế giới khắc nghiệt này?

Nếu vừa tỉnh dậy đã thành người đã có chồng, lại còn không có chứng minh thân phận, không hộ khẩu, bạn còn đủ bình tĩnh để sống tiếp không? Với Lộ Lê, cú sốc ấy mới chỉ là điểm khởi đầu. Chả hiểu sao chỉ đi ngủ một giấc mà tỉnh dậy đã rơi vào hoàn cảnh trớ trêu như vậy, cậu gần như phải tự ép mình chấp nhận sự thật trước khi kịp nhìn rõ nơi mình đang đứng. Nhưng trong Tinh Tế Chi Thượng Tướng Phu Nhân Thị Hắc Hộ, thứ khiến người ta khó lường nhất không nằm ở việc “đã thành người có chồng”, mà là người chồng ấy lại là một thượng tướng: không biết nói lời âu yếm, nhưng thay vì lời nói thì dùng hành động để bày tỏ tình cảm, lạnh lùng bên ngoài mà bảo hộ thì kín kẽ đến mức như một cái bóng luôn chặn trước mọi nguy hiểm. Bầu không khí của truyện vì thế vừa có cảm giác mạt thế, vừa mang màu sắc dị năng căng thẳng, nơi sự sống còn và tình cảm không tách rời nhau mà quấn chặt thành một mối ràng buộc khó gỡ. Điều thú vị là mối quan hệ giữa Lộ Lê và thượng tướng không đi theo kiểu ngọt ngào ngay từ đầu; nó có va chạm, có những khoảng lặng, có cả ghen tuông vớ vẩn và những lần “tình cảm xuống nhấp nhô nhưng mãi không có cơ hội”, đúng kiểu một người ngoài miệng cứng rắn, trong lòng lại chỉ có lão bà là lớn nhất. Khi ký ức được khôi phục, mọi thứ còn trở nên gay cấn hơn, bởi lời dặn của thượng tướng không hề vòng vo: gặp nguy hiểm thì Lộ Lê phải trốn thật xa, trốn không xong thì cứ đẩy người bên cạnh ra làm lá chắn, thậm chí em gái ruột của anh cũng không ngoại lệ. Chính sự lạnh gọn đến bất ngờ ấy lại làm nổi bật một kiểu che chở gần như tuyệt đối, khiến người đọc vừa thấy buồn cười, vừa thấy rõ sức nặng của sự bảo hộ trong thế giới đầy biến động này. Doãn Gia đã đặt Lộ Lê vào một hoàn cảnh khó xử nhưng cũng đầy tiềm năng, để từ đó từng chút một hé ra cuộc sống sau hôn nhân không bình thường, nơi yêu thương phải đi qua sinh tồn, và sinh tồn lại bị kéo về bởi một người luôn đứng ở phía trước. Nếu bạn thích một câu chuyện đam mỹ có dị năng, có mạt thế, có một thượng tướng ngoài lạnh trong cực kỳ quyết đoán, thì bộ này rất đáng để bạn theo dõi tiếp.

Review truyện Tinh Tế Chi Thượng Tướng Phu Nhân Thị Hắc Hộ

Review truyện Tinh Tế Chi Thượng Tướng Phu Nhân Thị Hắc Hộ

Sự kết hợp giữa bối cảnh tinh tế tương lai cùng những yếu tố dị năng và mạt thế tạo nên một phông nền đầy thú vị cho mối quan hệ giữa hai nhân vật chính. Câu chuyện mở ra bằng một tình huống "oái oăm" khi nhân vật chính tỉnh dậy sau giấc ngủ và phát hiện mình rơi vào cuộc hôn nhân bất đắc dĩ. Sự tương phản giữa tính cách của cặp đôi chính chính là điểm sáng khiến người đọc không thể rời mắt, tạo nên những tình huống dở khóc dở cười xen lẫn những pha hành động kịch tính trong không gian viễn tưởng.

Điểm hay

Cách dẫn dắt của tác giả tập trung nhiều vào sự phát triển của mối quan hệ trong hoàn cảnh khắc nghiệt. Thay vì sa đà vào những mô típ thông thường, tác phẩm khai thác khía cạnh hài hước thông qua những màn đối đáp đầy "bá đạo" của vị Thượng tướng. Những yếu tố liên quan đến dị năng và bối cảnh mạt thế được lồng ghép khéo léo, đóng vai trò như chất xúc tác làm nổi bật lên sợi dây liên kết giữa hai người. Việc xử lý các vấn đề phát sinh từ thân phận "hắc hộ" của nhân vật chính cũng tạo nên nhiều tầng nghĩa cho quá trình xây dựng niềm tin giữa họ.

Nhân vật

Lộ Lê mang đến làn gió mới với vẻ ngoài có phần lạc lõng khi mới xuất hiện nhưng lại sở hữu tư duy linh hoạt và đầy bản lĩnh. Ngược lại, vị Thượng tướng là đại diện cho hình mẫu người đàn ông thực dụng, dùng hành động để chứng minh sự quan tâm thay vì những lời nói hoa mỹ. Đặc biệt, sự kiên định trong việc ưu tiên người yêu trên hết – kể cả trước mặt người thân – tạo nên một sắc thái cực kỳ đặc biệt cho nam chính, khẳng định vị thế "sủng thê" vô điều kiện trong thế giới đầy rẫy hiểm nguy.

Cảm nhận chung

Tác phẩm là lựa chọn thích hợp cho những ai tìm kiếm sự cân bằng giữa yếu tố lãng mạn và những màn đối đầu gay cấn nơi vũ trụ xa xôi. Không khí truyện không quá nặng nề dù đặt trong khung cảnh mạt thế, nhờ vào sự tương tác có phần "tưng tửng" của các nhân vật. Nếu độc giả muốn đổi gió với một bộ đam mỹ có sự gắn kết chặt chẽ, tình yêu mạnh mẽ vượt lên trên những quy tắc xã hội thông thường và một cái kết thỏa mãn cho hành trình tìm lại ký ức, đây chính là tác phẩm đáng để dành thời gian theo dõi.

Danh sách chương (100)

Chương 1: Ngài Là Phu Nhân Thượng TướngChương 2: Bạn Đời Hợp PhápChương 3: Em Là Người Anh YêuChương 4: Đã ChếtChương 5: Tâm Tính Biến HóaChương 6: Tiếp Cận Chân TướngChương 7: Tâm Tư Của Lộ LêChương 8: Doãn GiaChương 9: Vì Tốt Cho HắnChương 10: Khôi Phục Ký ỨcChương 11: Tin Dữ ĐếnChương 12: Giao ChipChương 13: Bại LộChương 14: NổChương 15: Tấn CôngChương 16: Con Chip GiảChương 17: Lý Do Tấn CôngChương 18: Mưa Gió Trên Diễn ĐànChương 19: Chiến Thắng Trở VềChương 20: Về Tinh Cầu Thủ ĐôChương 21: Thượng Tướng Đã Kết HônChương 22: Tần Nguyên SoáiChương 23: Tổ Huấn Của Tần GiaChương 24: Tần SươngChương 25: Không Mặc QuầnChương 26: Đại Thần Ly LụcChương 27: NghỉChương 28: Tần Phu Nhân Gây Khó DễChương 29: Tần Vũ VềChương 30: Cơ Hội CuốiChương 31: Rời Khỏi Tần GiaChương 32: Cha Con Tranh ChấpChương 33: Bố Tiểu NgọcChương 34: Nhược ĐiểmChương 35: Noyce Gặp Rắc RốiChương 36: Anh Là Gián Điệp Của Liên BangChương 37: Cô Thích Tần VũChương 38: Về Tần GiaChương 39: Nam Thần Tần CaChương 40: Con Trai Cãi LạiChương 41: Có Tay Có ChânChương 42: Tần TuyếtChương 43: Nhạc Hiểu Bảo Vệ ChủChương 44: Tâm Cơ Của Lộ LêChương 45: Vị Khách Tôn QuýChương 46: BarbaraChương 47: Người Tới Là KháchChương 48: Anh Em Tranh CãiChương 49: Tài Sản Của Tần VũChương 50: Tài Khoản Bị Đóng Băng

Top truyện Dị Năng xem nhiều

Xem tất cả →
  1. 1Siêu Cấp Thần Cơ Nhân
    Siêu Cấp Thần Cơ Nhân

    3104 chương · ⭐ 7.7 · 37,440 lượt xem

  2. 2Tạo Hóa Chi Vương
    Tạo Hóa Chi Vương

    3434 chương · ⭐ 8.7 · 33,914 lượt xem

  3. 3Tận Thế Nhạc Viên
    Tận Thế Nhạc Viên

    2159 chương · ⭐ 8.3 · 20,061 lượt xem

  4. 4Chư Giới Tận Thế Online (Ngày Tàn Của Thế Giới)
    Chư Giới Tận Thế Online (Ngày Tàn Của Thế Giới)

    1518 chương · ⭐ 8.5 · 18,893 lượt xem

  5. 5Quan Khí​
    Quan Khí​

    1741 chương · ⭐ 7.3 · 18,024 lượt xem

  6. 6Cân Cả Thiên Hạ
    Cân Cả Thiên Hạ

    1547 chương · ⭐ 9.2 · 17,869 lượt xem

  7. 7Vạn Tộc Chi Kiếp
    Vạn Tộc Chi Kiếp

    1627 chương · ⭐ 9.1 · 16,485 lượt xem

  8. 8Hệ Thống Livestream Của Nữ Đế
    Hệ Thống Livestream Của Nữ Đế

    1300 chương · ⭐ 8.8 · 16,152 lượt xem

  9. 9Truyền Nhân Của Thần Y (Thần Y Tái Thế)
    Truyền Nhân Của Thần Y (Thần Y Tái Thế)

    1380 chương · ⭐ 7.1 · 14,593 lượt xem

  10. 10Người Tìm Xác
    Người Tìm Xác

    1079 chương · ⭐ 8.6 · 13,924 lượt xem

  11. 11Bia Đỡ Đạn Phản Công
    Bia Đỡ Đạn Phản Công

    1350 chương · ⭐ 8.6 · 13,592 lượt xem

  12. 12Chuyện Làm Mai Mối Trước Giờ Ta Chưa Phục Ai Cả
    Chuyện Làm Mai Mối Trước Giờ Ta Chưa Phục Ai Cả

    1254 chương · ⭐ 6.6 · 13,284 lượt xem

Truyện tương tự

Xuyên Nhanh: Vai Ác Nam Thần Đừng Hắc HóaĐang ra
Xuyên Nhanh: Vai Ác Nam Thần Đừng Hắc Hóa

Y Thiên Hạm

Xuyên Nhanh: Vai Ác Nam Thần Đừng Hắc Hóa — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

195 chương8.7
Mạt Thế Chi Nghịch Tập Pháo HôiĐang ra
Mạt Thế Chi Nghịch Tập Pháo Hôi

Sướng Ái

Mạt Thế Chi Nghịch Tập Pháo Hôi — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

151 chương8.1
Tiểu Thư Nhà Ta Trọng SinhĐang ra
Tiểu Thư Nhà Ta Trọng Sinh

Tuyết Hồ Dã Miêu

Tiểu Thư Nhà Ta Trọng Sinh — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

90 chương2.6
Thợ Săn Muốn Sống Ẩn DậtĐang ra
Thợ Săn Muốn Sống Ẩn Dật

Baek SamLigong

Thợ Săn Muốn Sống Ẩn Dật — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

100 chương8.6
Mạt Thế Tái Khởi ĐộngĐang ra
Mạt Thế Tái Khởi Động

Cổ Hi

Mạt Thế Tái Khởi Động — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

94 chương8.2
[Mạt Thế] Tam HồiĐang ra
[Mạt Thế] Tam Hồi

Tô Ri

[Mạt Thế] Tam Hồi — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

85 chương7.2
Điềm Báo Mạt ThếĐang ra
Điềm Báo Mạt Thế

Thất Dạ Vong Tình

Điềm Báo Mạt Thế — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

98 chương7.7
Xuyên Đến Tương Lai Làm Vợ Thiếu TướngĐang ra
Xuyên Đến Tương Lai Làm Vợ Thiếu Tướng

Diễm Quỷ Nhất Nương

Xuyên Đến Tương Lai Làm Vợ Thiếu Tướng — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

89 chương6.9

Câu hỏi thường gặp

Tinh Tế Chi Thượng Tướng Phu Nhân Thị Hắc Hộ nói về gì?

【 Cả thế giới có thế nào cũng mặc kệ, duy chỉ có lão bà là lớn nhất VS thích yêu đương ghen tuông vớ vẩn, tình cảm xuống nhấp nhô nhưng mãi không có cơ hội 】 Chả hiểu sao bản thân chỉ đi ngủ một giấc, tỉnh dậy lại thành người đã có chồng, lại còn không có chứng minh thân phận, không hộ khẩu. Lộ Lê khó khăn lắm mới tiếp nhận sự thật này, nhưng không ngờ còn có chuyện càng ghê gớm hơn đang chờ đợi.

Tinh Tế Chi Thượng Tướng Phu Nhân Thị Hắc Hộ có bao nhiêu chương và đã hoàn thành chưa?

Truyện hiện có 100 chương, trạng thái: đang ra. Chương mới nhất: Chương 100: Bán Linh Kiện.

Tinh Tế Chi Thượng Tướng Phu Nhân Thị Hắc Hộ có đáng đọc không?

Tinh Tế Chi Thượng Tướng Phu Nhân Thị Hắc Hộ là truyện Dị Năng & Mạt Thế dài 100 chương trên Truyenvip. Hiện điểm đánh giá là 8.1/10 dựa trên đánh giá của độc giả. Trạng thái: Đang ra — có thể có chương mới được cập nhật thường xuyên. Bạn có thể bấm "Đọc từ đầu" để vào chương 1 hoặc "Chương mới nhất" để xem cập nhật gần nhất.

Ai là tác giả của Tinh Tế Chi Thượng Tướng Phu Nhân Thị Hắc Hộ?

Truyện do tác giả Doãn Gia sáng tác. Bạn có thể xem các tác phẩm khác cùng tác giả ở trang tác giả.