TruyenVip
📖 Đọc ngay
Thiên Kim Thật Cùng Thiên Kim Giả Ở Bên Nhau

Thiên Kim Thật Cùng Thiên Kim Giả Ở Bên Nhau Full

Tác giả: Lai Bôi Hồng Trà

📚 92 chương👁 1258 lượt xem8.7/10Full

Thông tin truyện

  • Tác giả: Lai Bôi Hồng Trà
  • Thể loại: Bách Hợp, Sủng, Đô Thị
  • Trạng thái: Full

Chương mới nhất

Tóm tắt nội dung

Giản Ánh An là thiên kim thật bị tráo đổi thân phận từ khi mới chào đời, trở về nhà hào môn nhưng cô lại nhận về sự lạnh nhạt cùng ánh nhìn khinh miệt từ chính người thân và vị hôn phu. Trong kiếp sống cũ, mối quan hệ giữa cô và thiên kim giả Tần Miên Miên là những chuỗi ngày đối đầu cay đắng, tranh giành đến mức ngươi sống ta chết. Thế nhưng, bi kịch ập đến khiến Giản Ánh An nhận ra những sự thật nghiệt ngã bị che giấu sau vẻ hào nhoáng của gia đình. Một cơ hội trọng sinh bất ngờ mở ra, đưa cô trở lại thời điểm vừa được nhận về nhà. Lần này, thay vì tiếp tục vòng xoáy thù hận, Giản Ánh An chọn một lối đi khác đầy bất ngờ trước sự ngỡ ngàng của tất cả mọi người. Liệu sự thay đổi thái độ này có giúp cô xoay chuyển cục diện và tìm thấy bến đỗ hạnh phúc bên cạnh người mà trước đây cô từng coi là kẻ thù không đội trời chung?

“Vốn dĩ em cũng muốn rời khỏi Tần gia, nhưng sau khi chị trở về, em lại không muốn như thế nữa.” Một câu nói của Tần Miên Miên đã kéo Giản Ánh An từ vực sâu của hận thù và mất mát trở về với ngày định mệnh ấy — ngày cô, thiên kim thật bị bảo mẫu hoán đổi thân phận suốt bao năm, được nhận lại Tần gia. Nhưng niềm vui đoàn tụ chưa kịp chạm tới đã bị sự lạnh nhạt của cả gia đình dập tắt: cha mẹ Tần vì sợ làm tổn thương đứa con gái nuôi lớn từ nhỏ là Tần Miên Miên mà không dám công khai thân phận của cô; vị hôn phu thanh mai trúc mã thẳng thừng nói người anh ta thích là Miên Miên, không phải “người nhà quê từ nông thôn” như cô; ngay cả người em trai đáng lẽ phải gọi cô một tiếng chị cũng tỏ ra bài xích, không cho cô một chút chỗ đứng trong căn nhà vốn nên thuộc về mình. Bị đẩy vào cảnh nhìn Tần Miên Miên chiếm lấy mọi thứ, Giản Ánh An từng oán, từng tranh, từng đối chọi gay gắt đến mức ngươi sống ta chết, cuối cùng cũng khiến Tần Miên Miên thân bại danh liệt, người Tần gia buộc phải thừa nhận thân phận của cô. Thế nhưng số phận lại trêu ngươi khi sau một lần bị bắt cóc, người liều mạng xông vào cứu cô ra lại chính là Tần Miên Miên — cô gái từng đứng ở đối lập với cô, từng bị cô xem như cái gai trong mắt. Trong khoảnh khắc nghe Tần Miên Miên tủi thân bày tỏ “Em thích chị lắm”, “Em muốn cùng chị ở bên nhau”, trái tim Giản Ánh An mới chợt nhận ra, giữa những tháng ngày tranh giành và tổn thương, thứ Tần Miên Miên dành cho cô chưa từng chỉ là giả tạo hay nhường nhịn. Đáng tiếc, khi tình cảm ấy vừa kịp nảy nở, Tần Miên Miên lại nằm xuống bàn phẫu thuật và vĩnh viễn không thể mở mắt thêm lần nào nữa, để lại trong lòng Giản Ánh An một khoảng trống không gì lấp đầy nổi. May mắn thay, ông trời cho cô cơ hội trọng sinh trở về đúng ngày bị nhận lại, để lần này cô không còn lựa chọn đi trên con đường cũ nữa. Giản Ánh An không tranh, không cướp, thậm chí trước mặt cha mẹ Tần còn chủ động hỏi: “Em thích cái này sao? Tặng cho em.” Cô mềm lòng với em trai biệt nữu, đến mức nói không cần gọi chị gái, gọi chị dâu cũng được, khiến Tần Hành sững sờ không nói nên lời; còn với vị hôn phu từng lạnh lùng khinh miệt cô, người được Tần Miên Miên bảo vệ lại chính là “An An” mà cô ấy thích nhất. Thiên kim thật trở về không phải để bước lên con đường báo thù máu lạnh, mà để học cách nắm tay người từng cứu mình, từng yêu mình, cùng nhau đi qua những ánh nhìn chèn ép của đô thị xa hoa này. Nếu bạn thích một câu chuyện Bách Hợp vừa ngọt vừa có lực, có sủng, có đau lòng rồi lại được chữa lành bằng sự lựa chọn của trái tim, thì Thiên Kim Thật Cùng Thiên Kim Giả Ở Bên Nhau rất đáng để bạn mở ra và đọc chậm từng chương.

Review truyện Thiên Kim Thật Cùng Thiên Kim Giả Ở Bên Nhau

Thiên Kim Thật Cùng Thiên Kim Giả Ở Bên Nhau — Câu chuyện bắt đầu từ đây

Ngày Giản Ánh An bước qua cánh cửa Tần gia, thứ chờ cô không phải vòng tay đón nhận của người thân, mà là khoảng cách lạnh lẽo được dựng lên ngay trong căn nhà vốn nên thuộc về mình. Cô là thiên kim thật bị đánh tráo từ thuở sơ sinh, lớn lên ở một nơi khác, mang theo những năm tháng thiếu thốn và cả sự ngơ ngác khi bỗng dưng bị kéo vào một gia đình xa lạ. Nhưng điều đau nhất không phải là sự thật bị che giấu, mà là khi sự thật được phơi bày, mọi người lại vẫn chọn người đã sống thay cô bao năm qua.

Tần Miên Miên — cô con gái giả đã ở bên cha mẹ, ở bên căn nhà ấy, ở bên tất cả những danh phận vốn dĩ phải thuộc về Giản Ánh An. Trong mắt người khác, Miên Miên là người phải được bảo vệ, là kẻ không nên bị tổn thương. Còn Giản Ánh An, dù là người trở về, lại bị đặt vào vị trí của một “người ngoài” khó mà bước tới. Vị hôn phu từng được hứa từ nhỏ cũng không đứng về phía cô, em trai vốn nên gọi cô một tiếng chị lại bướng bỉnh quay lưng. Mọi thứ như cùng lúc ép Giản Ánh An đến bờ mép của nhẫn nhịn.

Hành trình của nhân vật

Từ một người chỉ muốn đòi lại thân phận của mình, Giản Ánh An dần bị cuốn vào cuộc đối đầu với Tần Miên Miên. Đó không chỉ là tranh giành vị trí trong một gia đình, mà còn là cuộc giằng co giữa lòng tự trọng, tổn thương và những điều đã bị chôn giấu quá lâu. Cô từng nghĩ, chỉ cần mình đủ mạnh, đủ lạnh, đủ quyết liệt thì sẽ có thể giành lại tất cả. Nhưng khi mọi thứ trở nên gay gắt đến mức không còn đường lui, một biến cố bất ngờ đã buộc cô nhìn lại những gì mình từng cố tình bỏ qua.

Ở phía đối diện, Tần Miên Miên không đơn thuần là “thiên kim giả” trong mắt người khác. Cô có những bí mật riêng, những nỗi niềm riêng, và cả một cách yêu rất lặng lẽ khiến người ta vừa muốn né tránh, vừa không nỡ rời xa. Khi câu chuyện được lật sang một hướng khác, Giản Ánh An mới nhận ra có những người đứng bên cạnh mình không phải vì nghĩa vụ, mà vì một điều sâu hơn nhiều.

Điều gì khiến truyện này khác biệt?

Điểm khiến truyện cuốn hút không chỉ nằm ở mối quan hệ giữa thiên kim thật và thiên kim giả, mà còn ở cách câu chuyện dẫn người đọc đi từ oán giận sang bối rối, từ phòng bị sang dao động. Bầu không khí đô thị hiện đại, những va chạm trong gia đình hào môn, cùng mối tình bách hợp mềm mại mà cứng cỏi đan vào nhau, tạo nên một trải nghiệm vừa ngọt vừa nghẹn. Không phải kiểu yêu ngay từ đầu, mà là yêu qua tổn thương, qua hiểu lầm, qua những lần tưởng như đã đi đến đường cùng.

Đặc biệt, truyện không để người đọc chỉ đứng ngoài nhìn một cuộc tranh chấp thân phận. Nó khiến ta tự hỏi: nếu là mình, khi đứng trước gia đình từng ruồng bỏ, trước người từng không chọn mình, trước một người lại dịu dàng đến mức khiến trái tim rung lên… ta sẽ chọn thù hận, hay chọn một con đường khác?

Dành cho ai?

Nếu bạn thích những câu chuyện thiên kim thật - thiên kim giả nhưng không đi theo lối mòn, yêu thích mô-típ nữ chính mạnh mẽ trở lại sau tổn thương, và đặc biệt mê những mối quan hệ bách hợp vừa ngọt ngào vừa day dứt, thì đây là lựa chọn rất đáng thử. Truyện hợp với người đọc muốn một hành trình nhiều sóng gió, nhưng vẫn có những khoảnh khắc ấm áp đủ làm mềm lòng.

Và khi lật từng trang, có lẽ điều giữ bạn ở lại không chỉ là câu hỏi ai mới là người chiến thắng trong gia đình Tần, mà còn là câu hỏi rất khẽ: giữa Giản Ánh An và Tần Miên Miên, rốt cuộc ai mới là người thật sự không thể rời xa ai?

Danh sách chương (92)

Top truyện Bách Hợp xem nhiều

Xem tất cả →
  1. 1Rể Quý Trời Cho
    Rể Quý Trời Cho

    2205 chương · ⭐ 7.4 · 23,243 lượt xem

  2. 2Dò Hư Lăng (Hiện Đại Thiên)
    Dò Hư Lăng (Hiện Đại Thiên)

    525 chương · ⭐ 9.2 · 4,755 lượt xem

  3. 3365 Cách Sống Sót Với Độ Khó Cao
    365 Cách Sống Sót Với Độ Khó Cao

    187 chương · ⭐ 8.5 · 2,945 lượt xem

  4. 4Hoan Nghênh Đi Tới Dưỡng Lão Tiểu Thế Giới
    Hoan Nghênh Đi Tới Dưỡng Lão Tiểu Thế Giới

    198 chương · ⭐ 6.6 · 2,843 lượt xem

  5. 5Giang Hồ Khắp Nơi Là Áo Choàng
    Giang Hồ Khắp Nơi Là Áo Choàng

    183 chương · ⭐ 6.5 · 2,676 lượt xem

  6. 6Ái Phi Của Nữ Đế
    Ái Phi Của Nữ Đế

    200 chương · ⭐ 6.7 · 2,642 lượt xem

  7. 7Ta Thật Không Nghĩ Cùng Hắc Nguyệt Quang Nữ Chủ HE
    Ta Thật Không Nghĩ Cùng Hắc Nguyệt Quang Nữ Chủ HE

    171 chương · ⭐ 6.9 · 2,383 lượt xem

  8. 8Chuyện Ta Không Biết
    Chuyện Ta Không Biết

    170 chương · ⭐ 7.8 · 2,278 lượt xem

  9. 9Sư Phụ Mang Thai Con Của Ai
    Sư Phụ Mang Thai Con Của Ai

    185 chương · ⭐ 7.5 · 2,275 lượt xem

  10. 10Trọng Sinh HE Với Đối Thủ Một Mất Một Còn
    Trọng Sinh HE Với Đối Thủ Một Mất Một Còn

    199 chương · ⭐ 7.8 · 2,271 lượt xem

  11. 11Con Đường Giải Oan Của Nữ Pháp Y
    Con Đường Giải Oan Của Nữ Pháp Y

    170 chương · ⭐ 8.0 · 2,266 lượt xem

  12. 12Cô Vợ Ảnh Hậu
    Cô Vợ Ảnh Hậu

    194 chương · ⭐ 9.3 · 2,211 lượt xem

Truyện tương tự

Sau Khi Chia Tay Tiểu Thư Giàu CóĐang ra
Sau Khi Chia Tay Tiểu Thư Giàu Có

Nhất Chỉ Hoa Giáp Tử

Sau Khi Chia Tay Tiểu Thư Giàu Có — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

153 chương9.1
Hãy Đẩy Thuyền Tôi Với Tổng Giám ĐiĐang ra
Hãy Đẩy Thuyền Tôi Với Tổng Giám Đi

Nhất Chỉ Hoa Giáp Tử

Hãy Đẩy Thuyền Tôi Với Tổng Giám Đi — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

173 chương9.0
Lảng Tránh Ái Muội - Đông Nhật Giải PhẫuĐang ra
Lảng Tránh Ái Muội - Đông Nhật Giải Phẫu

Đông Nhật Giải Phẫu

Lảng Tránh Ái Muội - Đông Nhật Giải Phẫu — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

138 chương9.0
Trọng Sinh Chi Phác Đảo Nữ ThầnĐang ra
Trọng Sinh Chi Phác Đảo Nữ Thần

Bành Trạch

Trọng Sinh Chi Phác Đảo Nữ Thần — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

92 chương7.6
Kiếp Này Là Hận, Kiếp Sau Lại YêuĐang ra
Kiếp Này Là Hận, Kiếp Sau Lại Yêu

Hynh Yên

Kiếp Này Là Hận, Kiếp Sau Lại Yêu — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

165 chương7.4
Chị Dâu, Nhìn Em Một Chút!Đang ra
Chị Dâu, Nhìn Em Một Chút!

yenvu18

Chị Dâu, Nhìn Em Một Chút! — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

115 chương7.9
Câu Chuyện Mật NgọtĐang ra
Câu Chuyện Mật Ngọt

Thảo Tửu Đích Khiếu Hoa Tử

Câu Chuyện Mật Ngọt — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

103 chương8.5
Nguyệt Lượng Vì Người Mất NgủĐang ra
Nguyệt Lượng Vì Người Mất Ngủ

Kim Kha

Nguyệt Lượng Vì Người Mất Ngủ — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

121 chương8.0

Câu hỏi thường gặp

Thiên Kim Thật Cùng Thiên Kim Giả Ở Bên Nhau nói về gì?

Giản Ánh An là thiên kim thật bị bảo mẫu hoán đổi thân phận. Thiên kim thật trở về, lại bị người xung quanh lạnh nhạt. Cha mẹ Tần: "Miên Miên là con gái chúng ta nuôi từ nhỏ đến lớn, để không làm tổn thương Miên Miên, không thể thông báo thân phận của con với mọi người được!" Vị hôn phu đã đính ước từ nhỏ: "Người tôi thích là Miên Miên, không phải người nhà quê đến từ nông thôn như cô!" Em trai vố

Thiên Kim Thật Cùng Thiên Kim Giả Ở Bên Nhau có bao nhiêu chương và đã hoàn thành chưa?

Truyện hiện có 92 chương, trạng thái: full. Chương mới nhất: Chương 92: Ngoại truyện 3.

Thiên Kim Thật Cùng Thiên Kim Giả Ở Bên Nhau có đáng đọc không?

Thiên Kim Thật Cùng Thiên Kim Giả Ở Bên Nhau là truyện Bách Hợp & Sủng dài 92 chương trên Truyenvip. Hiện điểm đánh giá là 8.7/10 dựa trên đánh giá của độc giả. Trạng thái: Full — có thể có chương mới được cập nhật thường xuyên. Bạn có thể bấm "Đọc từ đầu" để vào chương 1 hoặc "Chương mới nhất" để xem cập nhật gần nhất.

Ai là tác giả của Thiên Kim Thật Cùng Thiên Kim Giả Ở Bên Nhau?

Truyện do tác giả Lai Bôi Hồng Trà sáng tác. Bạn có thể xem các tác phẩm khác cùng tác giả ở trang tác giả.