TruyenVip
📖 Đọc ngay
Nhân Tình 2

Nhân Tình 2 Full

Tác giả: Haruhisatoh34

📚 152 chương👁 1238 lượt xem7.3/10Đang ra

Thông tin truyện

  • Tác giả: Haruhisatoh34
  • Thể loại: Ngôn Tình, Sủng, Đô Thị
  • Trạng thái: Đang ra

Chương mới nhất

Tóm tắt nội dung

Cuộc hôn nhân giữa họ bắt nguồn từ mối thâm giao lâu đời giữa hai gia đình, một sự sắp đặt mà cả hai đều chấp nhận như lẽ đương nhiên. Thế nhưng, cuộc sống êm đềm ấy lại rẽ sang hướng khác khi người chồng gặp phải một tai nạn nghiêm trọng, để lại những di chứng ảnh hưởng trực tiếp đến nhận thức và tư duy của anh. Từ một người đàn ông trưởng thành, anh giờ đây hành xử ngây ngô chẳng khác nào một đứa trẻ. Trước biến cố trớ trêu của số phận, cô không chọn cách từ bỏ hay oán trách, mà thay vào đó là sự bao dung và thấu hiểu dành cho người bạn đời bên cạnh. Giữa những tình huống dở khóc dở cười vì sự ngây ngô ấy, một sợi dây tình cảm chân thành dần được kết nối. Liệu sự che chở tận tâm của cô và tình yêu thuần khiết từ anh có đủ để vẽ nên một hành trình hạnh phúc trọn vẹn, hay những sóng gió từ thế giới thực tại sẽ thử thách bền lâu mối quan hệ đặc biệt này?

Điểm khác biệt của *Nhân Tình 2* so với nhiều truyện ngôn tình, sủng, đô thị quen thuộc nằm ở chỗ nó không đi theo mô-típ “tình yêu đến từ rung động đầu tiên”, mà bắt đầu bằng một cuộc hôn nhân được sắp đặt từ nền tảng thâm giao sâu đậm của hai bên gia đình, nơi trưởng bối tin rằng hiểu nhau, tin nhau và chọn cho con mình một người bạn đời phù hợp mới là điều tốt nhất. Tác giả Haruhisatoh34 mở ra một câu chuyện vừa ấm áp vừa xót xa khi cô và anh đến với nhau không phải vì bốc đồng hay mộng mơ tuổi trẻ, mà vì sự tính toán có tình có nghĩa của cha mẹ, và cũng bởi chính cô không phản đối lựa chọn ấy. Mọi thứ tưởng như là một sự sắp đặt bình lặng, nhưng rồi biến cố bất ngờ lại rơi xuống khi người chồng của cô gặp tai nạn, ảnh hưởng đến não bộ, khiến anh giờ đây hành xử chẳng khác gì một đứa trẻ, nhận thức bị hạ thấp, tư duy chậm chạp hơn người bình thường. Trong hoàn cảnh ấy, thay vì ghẻ lạnh hay mệt mỏi, cô lại cảm thán sự tàn nhẫn của ông trời với anh, trong lòng đầy thương xót và tiếc nuối. Điều khiến *Nhân Tình 2* trở nên đặc biệt chính là cách tình cảm giữa hai người được khắc họa rất mềm, rất đời: anh ngốc thật đấy, đôi lúc còn thốt ra những câu ngô nghê đến mức khiến người khác á khẩu, nhưng khi ở bên anh, cô lại cảm thấy vui vẻ và hạnh phúc một cách rất thật. Cái hay của truyện không nằm ở những sóng gió quá ồn ào, mà ở từng chi tiết nhỏ cho thấy sự gắn bó âm thầm giữa hai con người bước vào hôn nhân bằng lý trí nhưng lại dần sống cùng nhau bằng tình thương. Người chồng bất hạnh ấy tuy không còn bình thường như trước, nhưng lại thương cô theo một cách rất bản năng và chân thành: luôn chiều theo cô, luôn muốn làm cô hài lòng, giống như dù nhận thức có ngây ngô đến đâu thì trái tim vẫn biết ai là người mình cần bảo vệ. Còn cô, giữa một cuộc hôn nhân mà nhiều người có lẽ sẽ thấy nặng nề, vẫn kiên nhẫn đáp lại bằng sự dịu dàng, tận lực đối xử thật tốt với anh, không phải vì nghĩa vụ khô cứng mà vì cô thật sự trân trọng người đàn ông trước mặt mình. *Nhân Tình 2* vì thế mang màu sắc rất riêng: vừa có chất đô thị hiện đại, vừa có sự ấm áp của một mối quan hệ được nâng niu bằng lòng thương và sự bao dung, rất hợp với những ai thích đọc chuyện sủng nhẹ nhàng mà vẫn có chiều sâu cảm xúc. Nếu bạn muốn tìm một câu chuyện không quá ồn ào nhưng đủ làm mình chậm lại để cảm nhận tình yêu đôi khi nảy nở từ sự chăm sóc và thấu hiểu, hãy thử bước vào thế giới của *Nhân Tình 2*.

Review truyện Nhân Tình 2

Review truyện Nhân Tình 2

Giữa vô vàn những tác phẩm ngôn tình đầy rẫy sự tranh đấu hay những mối quan hệ phức tạp nơi chốn đô thị, Nhân Tình 2 mang đến một làn gió nhẹ nhàng, thuần khiết và đầy ấm áp. Câu chuyện khai thác một mô típ quen thuộc nhưng được đặt trong một hoàn cảnh khác biệt, nơi tình yêu không đến từ sự va chạm nảy lửa mà nảy mầm từ lòng trắc ẩn và sự bao dung. Tác phẩm không cố gắng tạo ra những cú twist giật gân, thay vào đó, nó giữ chân độc giả bằng sự bình yên khó tìm trong nhịp sống hối hả hiện đại.

Điểm hay

Điểm sáng giá nhất của tác phẩm nằm ở cách tác giả xây dựng không gian sống của hai nhân vật chính. Dù bắt đầu bằng một cuộc hôn nhân sắp đặt theo ý nguyện của gia đình, nhưng mọi diễn biến lại hoàn toàn thoát ly khỏi những toan tính lợi ích hay mâu thuẫn gia tộc. Câu chuyện tập trung sâu vào quá trình vun đắp tình cảm giữa hai con người xa lạ dưới một mái nhà. Lối viết của Haruhisatoh34 tập trung vào những khoảnh khắc nhỏ bé, đời thường, tạo nên một bầu không khí sủng ngọt tự nhiên, nơi sự đơn giản được tôn vinh thay vì những tình huống kịch tính quá đà.

Nhân vật

Nhân vật người chồng được khắc họa bằng sự tử tế và chân thành dù khiếm khuyết về nhận thức. Sự ngây ngô của anh không tạo nên cảm giác khiên cưỡng mà ngược lại, trở thành chất xúc tác cho sự gắn kết. Đối lập với đó là người vợ, một nhân vật có nội tâm nhân hậu và bao dung. Cách cô đối diện với hoàn cảnh trớ trêu của người bạn đời, không bằng sự gượng ép mà bằng tấm lòng chân thành, đã tạo nên một hình mẫu nhân vật nữ chính đầy chiều sâu nhân bản. Sự tương tác giữa hai người giống như một bản nhạc không lời, êm đềm nhưng thấm đẫm yêu thương.

Cảm nhận chung

Nhân Tình 2 là lựa chọn lý tưởng cho những độc giả đang tìm kiếm một khoảng lặng nhẹ nhàng để chữa lành tâm hồn sau những giờ làm việc mệt mỏi. Tác phẩm không mang tham vọng truyền tải những bài học triết lý lớn lao, mà chỉ đơn thuần muốn gửi gắm thông điệp rằng hạnh phúc thực sự có thể tồn tại ở những nơi ít ngờ tới nhất, miễn là có sự thấu hiểu và chân thành. Đây là một bộ truyện phù hợp với những người yêu thích dòng văn học chữa lành, tôn trọng sự dịu dàng và tin vào những kết thúc tốt đẹp giữa những con người không hoàn hảo.

Danh sách chương (152)

Top truyện Ngôn Tình xem nhiều

Xem tất cả →
  1. 1Đệ Nhất Kiếm Thần
    Đệ Nhất Kiếm Thần

    11778 chương · ⭐ 6.5 · 102,426 lượt xem

  2. 2Chàng Rể Quyền Thế
    Chàng Rể Quyền Thế

    8001 chương · ⭐ 6.6 · 72,125 lượt xem

  3. 3Thần Y Trở Lại
    Thần Y Trở Lại

    6863 chương · ⭐ 6.4 · 49,586 lượt xem

  4. 4Xuyên Nhanh: Nữ Phối, Bình Tĩnh Một Chút
    Xuyên Nhanh: Nữ Phối, Bình Tĩnh Một Chút

    5818 chương · ⭐ 8.6 · 47,068 lượt xem

  5. 5Bạo Tiếu Sủng Phi: Gia Gia Ta Chờ Ngươi Bỏ Vợ (Song Thế Sủng Phi)
  6. 6Thập Niên 90: Cô Là Bác Sĩ Ngoại Khoa Thiên Tài Siêu Hot
    Thập Niên 90: Cô Là Bác Sĩ Ngoại Khoa Thiên Tài Siêu Hot

    4607 chương · ⭐ 7.9 · 39,343 lượt xem

  7. 7Chiến Thần Ở Rể
    Chiến Thần Ở Rể

    4049 chương · ⭐ 6.7 · 35,171 lượt xem

  8. 8Hậu Duệ Kiếm Thần
    Hậu Duệ Kiếm Thần

    4303 chương · ⭐ 7.0 · 34,927 lượt xem

  9. 9Vợ Nhỏ Gả Thay Được Sủng Lên Mây
    Vợ Nhỏ Gả Thay Được Sủng Lên Mây

    4157 chương · ⭐ 7.6 · 32,319 lượt xem

  10. 10(Quyển 5) Mau Xuyên Nữ Phụ Bình Tĩnh Một Chút !!!
    (Quyển 5) Mau Xuyên Nữ Phụ Bình Tĩnh Một Chút !!!

    4578 chương · ⭐ 7.3 · 30,550 lượt xem

  11. 11Tổng Tài Anh Quá Bá Đạo Rồi
    Tổng Tài Anh Quá Bá Đạo Rồi

    4621 chương · ⭐ 7.2 · 29,170 lượt xem

  12. 12Đỉnh Phong Thiên Hạ
    Đỉnh Phong Thiên Hạ

    4732 chương · ⭐ 6.4 · 28,604 lượt xem

Truyện tương tự

[Xuyên Nhanh] Thực Hiện Nguyện Vọng Của Nữ PhụĐang ra
[Xuyên Nhanh] Thực Hiện Nguyện Vọng Của Nữ Phụ

Mặc Linh

[Xuyên Nhanh] Thực Hiện Nguyện Vọng Của Nữ Phụ — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

1960 chương8.3
Một Thai Ba Bảo: Papa Tổng Tài Siêu Mạnh MẽĐang ra
Một Thai Ba Bảo: Papa Tổng Tài Siêu Mạnh Mẽ

Nam Cung Tử Yên

Một Thai Ba Bảo: Papa Tổng Tài Siêu Mạnh Mẽ — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

2124 chương5.2
9 Tiểu Bảo Bảo Siêu Quậy Của Tổng TàiĐang ra
9 Tiểu Bảo Bảo Siêu Quậy Của Tổng Tài

Nhất Phiến Thu Diệp

9 Tiểu Bảo Bảo Siêu Quậy Của Tổng Tài — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

1725 chương6.7
Siêu Cấp Phú Nhị ĐạiĐang ra
Siêu Cấp Phú Nhị Đại

Thiên Lôi

Siêu Cấp Phú Nhị Đại — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

2278 chương6.4
Cả Đời Chỉ Yêu EmĐang ra
Cả Đời Chỉ Yêu Em

Mạc Vân Trà Sữa

Cả Đời Chỉ Yêu Em — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

1682 chương6.7
Con Thiên Tài Và Bố Tổng TàiĐang ra
Con Thiên Tài Và Bố Tổng Tài

Tiểu Thiên

Con Thiên Tài Và Bố Tổng Tài — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

1806 chương7.0
Vợ Ơi Cả Thế Giới Chờ Người Ly HônĐang ra
Vợ Ơi Cả Thế Giới Chờ Người Ly Hôn

Vân Khởi Mặc Ly

Vợ Ơi Cả Thế Giới Chờ Người Ly Hôn — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

1085 chương6.7
Đại Lão Trở Về, Không Diễn Vai Thiên Kim Giả NữaĐang ra
Đại Lão Trở Về, Không Diễn Vai Thiên Kim Giả Nữa

Khuyết Danh

Đại Lão Trở Về, Không Diễn Vai Thiên Kim Giả Nữa — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

1100 chương5.8

Câu hỏi thường gặp

Nhân Tình 2 nói về gì?

Thể loại: Đô thị, Ngôn Tình, Truyện Sủng Bạn đang đọc truyện Nhân Tình 2 của tác giả Haruhisatoh34 . Cô và anh kết hôn với nhau chỉ vì thâm giao của hai bên gia đình, vì tình cảm sâu đậm của trưởng bối, cũng như biết rõ lẫn nhau, tìm bạn đời thích hợp và tốt nhất cho con mình. Cô cũng không phản đối tính toán của cha mẹ. Có điều, người chồng bất hạnh của cô lại vì một vụ tai nạn ảnh hưởng tới não

Nhân Tình 2 có bao nhiêu chương và đã hoàn thành chưa?

Truyện hiện có 152 chương, trạng thái: đang ra. Chương mới nhất: Chương 152: Chương 152.

Nhân Tình 2 có đáng đọc không?

Nhân Tình 2 là truyện Ngôn Tình & Sủng dài 152 chương trên Truyenvip. Hiện điểm đánh giá là 7.3/10 dựa trên đánh giá của độc giả. Trạng thái: Đang ra — có thể có chương mới được cập nhật thường xuyên. Bạn có thể bấm "Đọc từ đầu" để vào chương 1 hoặc "Chương mới nhất" để xem cập nhật gần nhất.

Ai là tác giả của Nhân Tình 2?

Truyện do tác giả Haruhisatoh34 sáng tác. Bạn có thể xem các tác phẩm khác cùng tác giả ở trang tác giả.