TruyenVip
📖 Đọc ngay
Huyền Huyễn Chi Diệt Thế Chí Tôn

Huyền Huyễn Chi Diệt Thế Chí Tôn Full

Tác giả: Cầu Tương Tác

📚 108 chương👁 1097 lượt xem6.2/10Đang ra

Thông tin truyện

  • Tác giả: Cầu Tương Tác
  • Thể loại: Dị Giới, Huyền Huyễn, Hệ Thống, Mạt Thế, Ngôn Tình
  • Trạng thái: Đang ra

Chương mới nhất

Tóm tắt nội dung

Trong bối cảnh thế giới rơi vào kỷ nguyên mạt thế đầy rẫy sự diệt vong và tuyệt vọng, Thập Phong Thần bất ngờ tỉnh giấc giữa lòng cấm địa cổ xưa đầy rẫy tử khí nhưng cũng ẩn chứa cơ duyên vô tận. Mang trong mình hệ thống tu luyện sở hữu sức mạnh hủy diệt từ một vị thần quyền năng, nhân vật chính đứng trước lựa chọn sinh tử giữa việc buông xuôi mặc cho vận mệnh định đoạt hay vùng lên phản kháng nghịch thiên. Từ những bước đi đầu tiên nơi lăng mộ hoang phế, Thập Phong Thần bắt đầu hành trình bước ra ánh sáng, đối diện với những thế lực Thần, Ma hùng mạnh và sự khắc nghiệt của một thế giới đang dần đi đến hồi kết. Liệu kẻ mang trong mình sức mạnh hủy thiên diệt địa này sẽ xoay chuyển cục diện thế gian ra sao, hay chỉ là một quân cờ nhỏ bé trong bàn cờ Thiên Đạo vĩnh hằng? Mời bạn cùng bước vào hành trình chinh phục đỉnh cao, nơi lòng kiêu hãnh và sức mạnh tuyệt đối được thử thách giữa ranh giới sống còn.

Thập Phong Thần tỉnh dậy dưới tầng thấp nhất của lăng mộ, nơi bị xem là cấm địa một trong, và ngay khoảnh khắc mở mắt hắn đã phải đối diện với một sự thật tàn nhẫn: con đường trước mặt không dành cho kẻ muốn sống yên ổn. Hắn mang theo một hệ thống tu luyện do một vị thần mang sức mạnh hủy diệt tạo ra, thứ tồn tại như một lưỡi dao đặt ngang cổ số phận, vừa trao cho hắn cơ hội bước lên, vừa đẩy hắn đến sát bờ vực của cữu tử nhất sinh. Điều khiến Thập Phong Thần trở nên đặc biệt không chỉ là việc hắn thức tỉnh ở nơi người thường tuyệt đối tránh xa, mà còn ở chỗ hắn tỉnh dậy trước khi thế giới mạt thế đi tới tận hai năm, khi mọi thứ dường như vẫn còn có thể cứu vãn, nhưng bầu trời đã bắt đầu nhuốm màu cảnh báo. Thiên không mưa máu, Thiên Đạo đứt đoạn, chúng sinh bạch cốt, sinh linh đồ thán, tất cả những gì chờ đợi phía sau chỉ là một thời đại nơi sống sót đã là xa xỉ, còn phản kháng lại càng giống một lời thách thức với trời cao. Trong hoàn cảnh đó, nội tâm của Thập Phong Thần bị xé giữa hai hướng đối nghịch: một bên là bản năng sinh tồn của một kẻ bị ném vào cấm địa, bên kia là ý niệm muốn xé toang trật tự mục nát, huyết luyện thương khung để tìm lấy sinh cơ. Hắn không đi theo con đường bình phàm, bởi ngay từ khi tỉnh lại, số phận đã buộc hắn phải bước qua thây nát của chúng sinh, phải đối diện với Thần, Ma, với những kẻ tự xưng bất diệt, với cả Thiên Đạo mà ai cũng kính sợ. Trên hành trình ấy, mỗi lần nâng một cảnh giới từ Đấu Giả, Đấu Võ, Đấu Sư, Đấu Vương cho đến Đấu Thần, Đấu Tôn, hắn đều như tiến thêm một bước vào vùng tối sâu hơn của huyền bí và giết chóc; còn khi đối mặt với Hồn Thú từ Cửu giai đến Thần cấp, cục diện càng trở nên hung hiểm, bởi nơi đây không chỉ là sức mạnh chênh lệch, mà còn là cuộc tranh đoạt giữa ý chí sống và ý chí diệt. Những tầng luyện thể, những cấp độ võ kỷ, công pháp, thuộc tính cũng không chỉ là con số khô khốc, mà là từng lớp trói buộc bị hắn từng chút nghiền nát để đi tới gần hơn với con đường huyết tẩy chúng thân thù. Giữa mạt thế, cấm địa, hệ thống và cuộc chiến với trời đất, Thập Phong Thần hiện lên như một kẻ sinh ra để bước thẳng vào hủy diệt, rồi từ hủy diệt ấy tìm đường đứng dậy, nếu bạn muốn theo dõi một hành trình nơi huyết sắc, thần ma và Thiên Đạo cùng bị đặt lên bàn cân, thì câu chuyện này rất đáng để bạn bắt đầu ngay lúc này.

Review truyện Huyền Huyễn Chi Diệt Thế Chí Tôn

Phân tích truyện Huyền Huyễn Chi Diệt Thế Chí Tôn

Huyền Huyễn Chi Diệt Thế Chí Tôn đặt nhân vật chính vào bối cảnh hỗn loạn của một thế giới mạt thế, nơi ranh giới giữa sự sống và cái chết trở nên mong manh. Tác phẩm khai thác mô-típ nhân vật thức tỉnh từ cấm địa, mang theo sức mạnh hệ thống để xoay chuyển cục diện của một thế giới đang trên đà sụp đổ. Qua đó, truyện khắc họa cuộc hành trình của một cá nhân đối đầu với các thế lực siêu nhiên, từ Thiên Đạo cho đến Thần, Ma, nhằm khẳng định quyền năng tối thượng trong một trật tự đã mất.

Cấu trúc cốt truyện

Hệ thống thế giới được xây dựng thông qua việc thiết lập các cấp bậc tu luyện chi tiết từ Đấu Giả đến Đấu Tôn, cùng với sự phân loại tầng nấc của Hồn thú và các cảnh giới phụ trợ như luyện thể, võ kỹ. Cách thiết lập này tạo ra một khung sườn logic rõ ràng, phục vụ mục đích tăng tiến sức mạnh liên tục cho nhân vật. Mạch truyện tập trung vào sự phát triển quyền năng của Thập Phong Thần, gắn liền với những thử thách sinh tử tại các địa danh cấm kỵ. Việc tích hợp yếu tố hệ thống vào bối cảnh mạt thế tạo tiền đề cho các cuộc xung đột trực diện, nơi sự sống sót không chỉ phụ thuộc vào bản năng mà còn vào việc tối ưu hóa tài nguyên và kỹ năng thu thập được.

Chiều sâu nhân vật

Thập Phong Thần đại diện cho hình tượng nhân vật chính mang thiên hướng bá đạo và quyết đoán. Động cơ hành động của y xuất phát từ sự sinh tồn trong một môi trường khắc nghiệt, chuyển dần sang khát vọng thống trị và thách thức các quy luật tự nhiên. Sự hiện diện của hệ thống đóng vai trò như một đòn bẩy thúc đẩy sự tiến hóa của nhân vật, tách biệt y khỏi những kẻ phàm nhân. Các đối thủ của nhân vật chính, từ Thần Đế đến Vạn Cổ Thánh Đế, đóng vai trò là những cột mốc đo lường sự trưởng thành. Sự đối đầu này không đơn thuần là tranh đấu sức mạnh mà còn là quá trình khẳng định bản ngã trong một thế giới mà ngay cả Thiên Đạo cũng bị xem là đối tượng cần phải chinh phục hoặc thay thế.

Kết luận

Tác phẩm là một đại diện điển hình của thể loại huyền huyễn kết hợp hệ thống, phù hợp với độc giả ưa thích phong cách phát triển nhân vật theo hướng vô địch lưu và bối cảnh thế giới mạt thế u ám. Mặc dù cấu trúc tập trung nhiều vào các bảng biểu phân loại sức mạnh và chiến đấu, nhưng đây cũng chính là điểm nhấn giúp độc giả dễ dàng theo dõi sự tiến bộ của nhân vật chính. Đây là lựa chọn giải trí phù hợp cho những ai tìm kiếm sự kịch tính trong các trận chiến quy mô lớn và sự khẳng định quyền lực tuyệt đối của nhân vật chính trước nghịch cảnh.

Danh sách chương (108)

Chương 1: Tiên đoán - Di tíchChương 2: Hệ thốngChương 3: Trọng Vấn Long Thương - Vũ khí bản nguyênChương 4: Đột phá thất giai – Chuẩn Hồn HoànChương 5: Nguy hiểm - Biến hóaChương 6: Cấm khu - Đi vàoChương 7: Tiến VàoChương 8: Huyền Thiết Vấn Tinh KimChương 9: Quá lớn, đây là một đầu Hung ThúChương 10: Hấp Thụ Tinh Thạch - Đột Phá Đấu SưChương 11: Vương cấp Hung ThúChương 12: Cự Viên Minh VươngChương 13: Kinh khủng thực lựcChương 14: Phế Phân Tạng ThểChương 15: Miễu sátChương 16: Ngàn năm Hồn TinhChương 17: Hấp thụ Hồn Tinh – Chuẩn Đấu Sư cảnhChương 18: Vì thịt nướng mà tỉnhChương 19: Đệ nhị Hồn Hoàn Tiểu VũChương 20: Thức tỉnhChương 21: Luyện cấp, nướng thịtChương 22: Kinh khủng công phápChương 23: Hấp thu hồn hoànChương 24: BonusChương 25: Tu luyện Hồn KỷChương 26: Tương lai làm giàuChương 27: Luyện daChương 28: Hướng trung tâm phía xa đi tớiChương 29: Thư phòngChương 30: Đãi tiệcChương 31: Thuấn Thiếu Phong thỉnh cầuChương 32: Truyền thụChương 33: Cầu Đột pháChương 34: Mời làm trưởng lãoChương 35: Tiểu nử hầu tắmChương 36: Sư VươngChương 37: Lãnh địa ánh sángChương 38: Thôn tinh thiên ma phápChương 39: Thả mồi, Thu lướiChương 40: Lựa chọnChương 41: Cái gọi đệ tam Hồn KỷChương 42: Hung Thú triều tịchChương 43: Đóng cổng thànhChương 44: Ngu ngốc, ta muốn quan sátChương 45: 1 vs 12Chương 46: Có hai cái Đại trưởng lảoChương 47: Biến mấtChương 48: Hiểu lầmChương 49: Lo sợChương 50

Top truyện Dị Giới xem nhiều

Xem tất cả →
  1. 1Vạn Cổ Đệ Nhất Thần
    Vạn Cổ Đệ Nhất Thần

    6037 chương · ⭐ 8.4 · 47,167 lượt xem

  2. 2Vô Thượng Sát Thần
    Vô Thượng Sát Thần

    5400 chương · ⭐ 7.1 · 39,104 lượt xem

  3. 3Con Đường Bá Chủ
    Con Đường Bá Chủ

    3559 chương · ⭐ 6.7 · 36,010 lượt xem

  4. 4Thiên Đạo Đồ Thư Quán
    Thiên Đạo Đồ Thư Quán

    3577 chương · ⭐ 7.1 · 34,459 lượt xem

  5. 5Vô Tận Đan Điền
    Vô Tận Đan Điền

    3610 chương · ⭐ 6.2 · 31,807 lượt xem

  6. 6Siêu Cấp Thần Cơ Nhân
    Siêu Cấp Thần Cơ Nhân

    3104 chương · ⭐ 7.7 · 31,036 lượt xem

  7. 7Sư Huynh Của Ta Quá Mạnh
    Sư Huynh Của Ta Quá Mạnh

    3458 chương · ⭐ 9.7 · 30,008 lượt xem

  8. 8Đế Phi Lâm Thiên
    Đế Phi Lâm Thiên

    7234 chương · ⭐ 7.1 · 29,015 lượt xem

  9. 9Đỉnh Phong Thiên Hạ
    Đỉnh Phong Thiên Hạ

    4732 chương · ⭐ 6.4 · 28,604 lượt xem

  10. 10Tiên Võ Truyền Kỳ
    Tiên Võ Truyền Kỳ

    3833 chương · ⭐ 7.1 · 28,526 lượt xem

  11. 11Kiếm Đạo Đệ Nhất Tiên
    Kiếm Đạo Đệ Nhất Tiên

    3250 chương · ⭐ 6.9 · 26,653 lượt xem

  12. 12Linh Vũ Thiên Hạ
    Linh Vũ Thiên Hạ

    4707 chương · ⭐ 7.1 · 26,579 lượt xem

Truyện tương tự

[Xuyên Nhanh] Thực Hiện Nguyện Vọng Của Nữ PhụĐang ra
[Xuyên Nhanh] Thực Hiện Nguyện Vọng Của Nữ Phụ

Mặc Linh

[Xuyên Nhanh] Thực Hiện Nguyện Vọng Của Nữ Phụ — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

1960 chương8.3
Mau Xuyên Hệ Thống: Công Lược Lang Tính BossĐang ra
Mau Xuyên Hệ Thống: Công Lược Lang Tính Boss

Quân Sanh

Mau Xuyên Hệ Thống: Công Lược Lang Tính Boss — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

545 chương8.3
Mạt Thế Chung Cư Trữ Vật Tư Sinh TồnĐang ra
Mạt Thế Chung Cư Trữ Vật Tư Sinh Tồn

Nam Lăng

Mạt Thế Chung Cư Trữ Vật Tư Sinh Tồn — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

40 chương6.7
Xuyên Nhanh: Vai Ác BOSS Toàn Bệnh KiềuĐang ra
Xuyên Nhanh: Vai Ác BOSS Toàn Bệnh Kiều

Mang Quả Mai Tử Tương

Xuyên Nhanh: Vai Ác BOSS Toàn Bệnh Kiều — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

43 chương8.0
[Quyển 1] [Mau xuyên] Nữ Phụ Lưu Manh!!! Vật Hi Sinh Mau Phản Kích!Đang ra
[Quyển 1] [Mau xuyên] Nữ Phụ Lưu Manh!!! Vật Hi Sinh Mau Phản Kích!

Phong Sư Linh

[Quyển 1] [Mau xuyên] Nữ Phụ Lưu Manh!!! Vật Hi Sinh Mau Phản Kích! — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

125 chương6.1
[Quyển 2] [Mau xuyên] Nữ Phụ Lưu Manh!!! Vật Hi Sinh Mau Phản Kích!Đang ra
[Quyển 2] [Mau xuyên] Nữ Phụ Lưu Manh!!! Vật Hi Sinh Mau Phản Kích!

Phong Sư Linh

[Quyển 2] [Mau xuyên] Nữ Phụ Lưu Manh!!! Vật Hi Sinh Mau Phản Kích! — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

29 chương6.8
Chư Giới Tận Thế Online (Ngày Tàn Của Thế Giới)Đang ra
Chư Giới Tận Thế Online (Ngày Tàn Của Thế Giới)

Yên Hỏa Thành Thành

Chư Giới Tận Thế Online (Ngày Tàn Của Thế Giới) — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

1518 chương8.5
(Quyển 2) Mau Xuyên Nữ Phụ: Nam Thần Cầu Anh Đừng Hắc Hoá!Đang ra
(Quyển 2) Mau Xuyên Nữ Phụ: Nam Thần Cầu Anh Đừng Hắc Hoá!

Dạ Gia Đích Ly Trân

(Quyển 2) Mau Xuyên Nữ Phụ: Nam Thần Cầu Anh Đừng Hắc Hoá! — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

109 chương8.8

Câu hỏi thường gặp

Huyền Huyễn Chi Diệt Thế Chí Tôn nói về gì?

Có những kẻ sinh ra đã chú định sẵn là không thể đi con đường bình phàm. rnThiên không mưa máu, từ đường chết bức ra một đạo sinh cơ. Chúng sinh bạch cốt, Thiên Đạo đứt đoạn, Thiên sinh tử tuyệt.rnMột mình y, huỷ thiên diệt địa, trảm Thần trừ Ma... Dẫn động Thiên không mưa máu, Huyết luyện thương khung tuyển sợi sinh cơ. Đạp diệt chúng sinh thây nát. Chém đứt Thiên Đạo, huyết tẩy Thiên sinh. Thần,

Huyền Huyễn Chi Diệt Thế Chí Tôn có bao nhiêu chương và đã hoàn thành chưa?

Truyện hiện có 108 chương, trạng thái: đang ra. Chương mới nhất: Chương 108: Ta cược 100 vạn linh thạch.

Huyền Huyễn Chi Diệt Thế Chí Tôn có đáng đọc không?

Huyền Huyễn Chi Diệt Thế Chí Tôn là truyện Dị Giới & Huyền Huyễn dài 108 chương trên Truyenvip. Hiện điểm đánh giá là 6.2/10 dựa trên đánh giá của độc giả. Trạng thái: Đang ra — có thể có chương mới được cập nhật thường xuyên. Bạn có thể bấm "Đọc từ đầu" để vào chương 1 hoặc "Chương mới nhất" để xem cập nhật gần nhất.

Ai là tác giả của Huyền Huyễn Chi Diệt Thế Chí Tôn?

Truyện do tác giả Cầu Tương Tác sáng tác. Bạn có thể xem các tác phẩm khác cùng tác giả ở trang tác giả.