TruyenVip
📖 Đọc ngay
Hệ Thống Vạn Năng! Ta Là Vương

Hệ Thống Vạn Năng! Ta Là Vương Full

Tác giả: Lãnh Thiên Băng

📚 181 chương👁 1659 lượt xem8.2/10Đang ra

Thông tin truyện

  • Tác giả: Lãnh Thiên Băng
  • Thể loại: Dị Giới, Hệ Thống, Ngôn Tình, Nữ Cường, Nữ Phụ, Xuyên Không
  • Trạng thái: Đang ra

Chương mới nhất

Tóm tắt nội dung

Hệ Thống Vạn Năng! Ta Là Vương” kể về một cô gái bất ngờ bị một hệ thống kỳ lạ “bám” vào, từ đó bước vào hành trình xuyên qua nhiều thế giới lạ lẫm và đầy biến động. Mỗi nơi cô đặt chân đến đều mang theo nhiệm vụ, thử thách và cả những mối nguy khó lường, buộc cô phải không ngừng thích nghi để sinh tồn. Từ một người bị cuốn vào cuộc chơi không thể thoát ra, cô dần bộc lộ khí chất lạnh lùng, mạnh mẽ và đầy bản lĩnh của một nữ cường thực thụ. Giữa những âm mưu, tranh đoạt và những thế lực vượt ngoài tưởng tượng, cô từng bước tiến lên con đường trở thành kẻ đứng trên vạn vật. Đây là câu chuyện pha trộn giữa dị giới, hệ thống và nữ phụ xuyên không, hấp dẫn bởi không khí kịch tính, bí ẩn và một nữ chính cực kỳ cuốn hút.

Huyết vương là người con gái bị một hệ thống ngốc nghếch bám vào thân, từ đó cuộc đời không còn là của riêng cô nữa mà bị kéo thẳng vào vòng xoáy xuyên qua nhiều thế giới, nơi mỗi bước chân đều gắn với một nhiệm vụ mới, một nguy hiểm mới và một lựa chọn sống còn mới. Giữa việc phải hoàn thành đa nhiệm vụ để đổi lấy sự bất tử, cô vừa đối diện với áp lực sinh tồn, vừa bị đẩy tới ranh giới của chính mình: có nên tiếp tục giữ lại phần mềm yếu của một con người, hay dứt khoát trở thành kẻ không tim như lời cô vẫn tin rằng kẻ quyền uy nhất mới xứng đứng trên đỉnh Tam Giới. Từ một kẻ bị hệ thống ép buộc, cô dần bước vào vị trí của người có thể hủy thiên diệt địa, lên trời hay xuống âm ti cũng chỉ xem như một trò chơi giải trí, và điều đó làm nên sức nặng đặc biệt cho hành trình của Huyết vương: càng đi xa, cô càng phải học cách lạnh hơn, tàn nhẫn hơn, mạnh hơn, để không bị bất cứ thứ gì trói buộc, kể cả tình cảm. Trong tóm tắt gốc, hình ảnh cô gái ngồi giữa trời quang mà khiến cả khung trời như làm nền đã cho thấy khí thế áp đảo đến nghẹt thở: khi tiếng hét vang lên rằng “Huyết vương! Ngươi làm nhiều điều ác, hủy cả tạo vật”, đáp lại không phải là sự hối hận mà là lời tuyên chiến lạnh lẽo, “Vạn vật luân chuyển từ giờ nằm trong tay ta”, rồi “Kẻ nào đủ bản lĩnh thì đến lấy mạng của Huyết vương này.” Chính khoảnh khắc bầu trời hóa thành màu đỏ của máu, cuồng phong trỗi dậy và những linh hồn đau khổ gào thét giữa mùi máu tanh đã khắc họa rõ con đường mà cô đang đi: một con đường nơi quyền lực luôn phải trả giá bằng máu, nơi sự sống còn được đổi bằng từng lần vượt qua nhiệm vụ, nơi bất tử không phải món quà dịu dàng mà là lời cam kết lạnh buốt với số phận. Hệ Thống Vạn Năng! Ta Là Vương vì thế mở ra một hành trình xuyên không đầy dị giới, hệ thống, nữ cường và cả những dao động rất riêng của ngôn tình, khi Huyết vương phải vừa giữ lấy bản thân, vừa ép mình lớn lên thành kẻ đủ sức đứng giữa Tam Giới mà không run tay. Nếu bạn thích một nữ chính không ngại bước qua bóng tối để chạm tới ngôi vị của mình, câu chuyện này rất đáng để theo dõi tiếp.

Review truyện Hệ Thống Vạn Năng! Ta Là Vương

Review truyện Hệ Thống Vạn Năng! Ta Là Vương

Ngay từ phần giới thiệu, Hệ Thống Vạn Năng! Ta Là Vương đã tạo cảm giác rất “đã mắt” với một thế giới đầy màu sắc u tối, nơi sức mạnh, sự sinh tồn và tham vọng được đặt lên hàng đầu. Điểm gây chú ý nhất nằm ở mô-típ hệ thống kết hợp xuyên không và nữ cường: nhân vật chính không đi theo lối sống yên ổn hay an phận, mà bị cuốn vào chuỗi nhiệm vụ liên tục để đổi lấy cơ hội sống sót và vươn lên. Không khí truyện nghiêng nhiều về sự áp đảo, máu lửa và quyền lực, nên ngay từ đầu đã gợi cảm giác đây là hành trình của một người phụ nữ dần bước lên đỉnh cao, chứ không chỉ đơn thuần là câu chuyện phiêu lưu thông thường.

Điểm hay

Điểm mạnh của truyện nằm ở màu sắc rất riêng: vừa có chất dị giới, vừa mang hơi hướng hệ thống, lại pha trộn thêm ngôn tình và nữ phụ, tạo nên một tổng thể khá “nhiều vị”. Không gian truyện thiên về những thử thách liên hoàn, nơi mỗi thế giới hay mỗi nhiệm vụ đều mở ra một tầng áp lực mới, khiến hành trình của nhân vật chính luôn có sự biến đổi. Tác phẩm không đi theo kiểu êm đềm mà đẩy mạnh không khí căng thẳng, quyền lực và sự lạnh lùng, phù hợp với độc giả thích kiểu nữ chính mạnh mẽ, ít mềm yếu. Bên cạnh đó, ý tưởng “kẻ không tim mới là kẻ quyền uy nhất” cũng góp phần làm nổi bật tinh thần của truyện: đề cao lý trí, sức mạnh và khả năng sinh tồn hơn là sự ràng buộc bởi tình cảm. Với những ai thích các tác phẩm có chất bá đạo, có chút tàn khốc và mang màu sắc chinh phục, truyện này khá dễ tạo ấn tượng.

Nhân vật

Nhân vật chính được xây dựng theo hướng nữ cường rõ nét: lạnh, cứng, quyết đoán và sẵn sàng đối mặt với những lựa chọn khắc nghiệt để sống sót. Chính điều đó khiến hình tượng của cô có sức nặng riêng, không bị chìm giữa vô số tình huống nguy hiểm. Dù truyện thiên về phô diễn sức mạnh và khí thế, nhân vật chính vẫn có điểm cuốn ở sự biến chuyển từ một người bị hệ thống “trói” vào nhiệm vụ thành kẻ nắm thế chủ động. Các nhân vật phụ, xét theo tinh thần của dòng truyện này, chủ yếu đóng vai trò làm nổi bật vị thế của nữ chính hoặc đẩy cao mâu thuẫn giữa các thế lực. Nếu bạn kỳ vọng dàn nhân vật phụ được đào sâu tâm lý thì có thể sẽ thấy chưa thật nhiều đất diễn, nhưng nếu ưu tiên kiểu nhân vật phục vụ cho khí thế tổng thể của truyện, cách triển khai này vẫn khá hợp.

Cảm nhận chung

Nhìn tổng thể, Hệ Thống Vạn Năng! Ta Là Vương là lựa chọn phù hợp với độc giả thích thể loại nữ cường, hệ thống, xuyên không và không ngại bầu không khí mạnh tay, tối màu. Truyện hợp với người muốn đọc một hành trình vươn lên bằng bản lĩnh, nơi nhân vật chính phải liên tục đối mặt thử thách để giành lấy quyền sống và quyền đứng trên người khác. Tuy vậy, vì sắc thái truyện thiên về quyền lực và chinh phục, những ai thích không khí nhẹ nhàng, thiên về chữa lành hoặc tình cảm thuần túy có thể không hợp lắm. Đây là kiểu truyện đọc để cảm nhận sự áp đảo, sự bùng nổ và hình tượng nữ chính “đứng trên vạn vật”, hơn là một câu chuyện đi chậm, êm và lãng mạn.

Danh sách chương (181)

Chương 1: Hệ thốngChương 2: Thiên Kim Danh Môn 1Chương 3: Thiên Kim Danh Môn 2Chương 4: Thiên Kim Danh Môn 3Chương 5Chương 6Chương 7: Thiên Kim Danh Môn 6Chương 8: Thiên Kim Danh Môn 7Chương 9: Thiên Kim Danh Môn 8Chương 10Chương 11Chương 12: Độc Đế Ma Tôn! Khuynh Thế Thiên Hạ 1Chương 13: Độc Đế Ma Tôn! Khuynh Thế Thiên Hạ 2Chương 14: Độ Đế Ma Tôn! Khuynh Thế Thiên Hạ 3Chương 15: Độc Đế Ma Tôn! Khuynh Thế Thiên Hạ 4Chương 16: Độc Đế Ma Tôn! Khuynh Thế Thiên Hạ 5Chương 17: Độc Đế Ma Tôn! Khuynh Thế Thiên Hạ 6Chương 18: Độc Đế Ma Tôn! Khuynh Thế Thiên Hạ 7Chương 19: Độc Đế Ma Tôn! Khuynh Thế Thiên Hạ 8Chương 20: Độc Đế Ma Tôn! Khuynh Thế Thiên Hạ 9Chương 21: Độc Đế Ma Tôn! Khuynh Thế Thiên Hạ 10Chương 22: Độc Đế Ma Tôn! Khuynh Thế Thiên Hạ 11Chương 23: Độc Đế Ma Tôn! Khuynh Thế Thiên Hạ 12Chương 24Chương 25Chương 26: Độc Đế Ma Tôn! Khuynh Thế Thiên Hạ 15Chương 27: Độc Đế Ma Tôn! Khuynh Thế Thiên Hạ 16Chương 28: Độc Đế Ma Tôn! Khuynh Thế Thiên Hạ 17Chương 29Chương 30: Độc Đế Ma Tôn! Khuynh Thế Thiên Hạ 19Chương 31Chương 32: Ngoại TruyệnChương 33: Pa Pa...! Tránh Xa Ta Ra 1Chương 34: Pa Pa...! Tránh Xa Ta Ra 2Chương 35: Pa pa...! Tránh Xa Ta Ra 3Chương 36: Pa Pa...! Tránh Xa Ta Ra 4Chương 37: Pa Pa...! Tránh Xa Ta Ra 5Chương 38: Pa Pa...! Tránh Xa Ta Ra 6Chương 39: Pa Pa...! Tránh Xa Ta Ra 7Chương 40: Pa Pa...! Tránh Xa Ta Ra 8Chương 41: Pa Pa...! Tránh Xa Ta Ra 9Chương 42: Pa Pa...! Tránh Xa Ta Ra 10Chương 43: Pa Pa...! Tránh Xa Ta Ra 11Chương 44Chương 45Chương 46: Pa Pa...! Tránh Xa Ta Ra 14Chương 47: Pa Pa...! Tránh Xa Ta Ra 15Chương 48: Pa Pa...! Tránh Xa Ta Ra 16Chương 49: Pa Pa...! Tránh Xa Ta Ra 17Chương 50

Top truyện Dị Giới xem nhiều

Xem tất cả →
  1. 1Vạn Cổ Đệ Nhất Thần
    Vạn Cổ Đệ Nhất Thần

    6037 chương · ⭐ 8.4 · 44,741 lượt xem

  2. 2Vô Thượng Sát Thần
    Vô Thượng Sát Thần

    5400 chương · ⭐ 7.1 · 36,274 lượt xem

  3. 3Con Đường Bá Chủ
    Con Đường Bá Chủ

    3559 chương · ⭐ 6.7 · 35,952 lượt xem

  4. 4Thiên Đạo Đồ Thư Quán
    Thiên Đạo Đồ Thư Quán

    3577 chương · ⭐ 7.1 · 34,297 lượt xem

  5. 5Vô Tận Đan Điền
    Vô Tận Đan Điền

    3610 chương · ⭐ 6.2 · 31,683 lượt xem

  6. 6Siêu Cấp Thần Cơ Nhân
    Siêu Cấp Thần Cơ Nhân

    3104 chương · ⭐ 7.7 · 30,902 lượt xem

  7. 7Đế Phi Lâm Thiên
    Đế Phi Lâm Thiên

    7234 chương · ⭐ 7.1 · 28,550 lượt xem

  8. 8Sư Huynh Của Ta Quá Mạnh
    Sư Huynh Của Ta Quá Mạnh

    3458 chương · ⭐ 9.7 · 28,513 lượt xem

  9. 9Tiên Võ Truyền Kỳ
    Tiên Võ Truyền Kỳ

    3833 chương · ⭐ 7.1 · 27,694 lượt xem

  10. 10Kiếm Đạo Đệ Nhất Tiên
    Kiếm Đạo Đệ Nhất Tiên

    3250 chương · ⭐ 6.9 · 26,651 lượt xem

  11. 11Đỉnh Phong Thiên Hạ
    Đỉnh Phong Thiên Hạ

    4732 chương · ⭐ 6.4 · 26,426 lượt xem

  12. 12Số 13 Phố Mink
    Số 13 Phố Mink

    3306 chương · ⭐ 8.1 · 25,590 lượt xem

Truyện tương tự

Nam Chính Thuộc Về Nữ PhụĐang ra
Nam Chính Thuộc Về Nữ Phụ

Vanil

Nam Chính Thuộc Về Nữ Phụ — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

146 chương8.0
[Quyển 1] [Mau xuyên] Nữ Phụ Lưu Manh!!! Vật Hi Sinh Mau Phản Kích!Đang ra
[Quyển 1] [Mau xuyên] Nữ Phụ Lưu Manh!!! Vật Hi Sinh Mau Phản Kích!

Phong Sư Linh

[Quyển 1] [Mau xuyên] Nữ Phụ Lưu Manh!!! Vật Hi Sinh Mau Phản Kích! — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

125 chương6.1
[Quyển 2] [Mau xuyên] Nữ Phụ Lưu Manh!!! Vật Hi Sinh Mau Phản Kích!Đang ra
[Quyển 2] [Mau xuyên] Nữ Phụ Lưu Manh!!! Vật Hi Sinh Mau Phản Kích!

Phong Sư Linh

[Quyển 2] [Mau xuyên] Nữ Phụ Lưu Manh!!! Vật Hi Sinh Mau Phản Kích! — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

29 chương6.8
[Xuyên Nhanh] Thực Hiện Nguyện Vọng Của Nữ PhụĐang ra
[Xuyên Nhanh] Thực Hiện Nguyện Vọng Của Nữ Phụ

Mặc Linh

[Xuyên Nhanh] Thực Hiện Nguyện Vọng Của Nữ Phụ — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

1960 chương8.3
Kết Cục Cuối Của Phản Diện Chỉ Có Thể Là ChếtĐang ra
Kết Cục Cuối Của Phản Diện Chỉ Có Thể Là Chết

Kwon Gyeo Eul (권겨을)

Kết Cục Cuối Của Phản Diện Chỉ Có Thể Là Chết — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

141 chương8.3
Xuyên Nhanh Ba Tuổi Rưỡi Bánh Bao Nhỏ Ngọt Ngào Lại Mềm MạiĐang ra
Xuyên Nhanh Ba Tuổi Rưỡi Bánh Bao Nhỏ Ngọt Ngào Lại Mềm Mại

Ngận Thị Kiểu Tình

Xuyên Nhanh Ba Tuổi Rưỡi Bánh Bao Nhỏ Ngọt Ngào Lại Mềm Mại — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

100 chương8.3
Tôi Trở Nên Nổi Tiếng Sau Khi Tham Gia Show Hoang Dã Của Vợ ChồngĐang ra
Tôi Trở Nên Nổi Tiếng Sau Khi Tham Gia Show Hoang Dã Của Vợ Chồng

Âm Kình

Tôi Trở Nên Nổi Tiếng Sau Khi Tham Gia Show Hoang Dã Của Vợ Chồng — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

45 chương8.4
Bị Năm Người Anh Đọc Trộm Tiếng Lòng, Hình Tượng Tôi Sụp ĐổĐang ra
Bị Năm Người Anh Đọc Trộm Tiếng Lòng, Hình Tượng Tôi Sụp Đổ

Bĩ Hắc

Bị Năm Người Anh Đọc Trộm Tiếng Lòng, Hình Tượng Tôi Sụp Đổ — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

46 chương8.7

Câu hỏi thường gặp

Hệ Thống Vạn Năng! Ta Là Vương nói về gì?

Vô tình bị một hệ thống ngốc nghếch bám vào thân, cô phải xuyên qua nhiều thế giới để có thể hoàn thành nhiệm vụ. Những câu chuyện đầy ly kỳ và không kém phần hiểm nguy xảy ra. Đa nhiệm vụ được đưa ra để cô thực hiện và đổi lấy sự bất tử... Cô sẽ làm gì để sống sót, trở thành Vương chủ đầy màu nhiệm. Kẻ không tim mới là kẻ quyền uy nhất, không bao giờ bị tình cảm trói buộc. Cho dù hủy thiên diệt đ

Hệ Thống Vạn Năng! Ta Là Vương có bao nhiêu chương và đã hoàn thành chưa?

Truyện hiện có 181 chương, trạng thái: đang ra. Chương mới nhất: Chương 181: Sự Tồn Tại Vampire! Thế Giới Huyết Tinh 1.

Hệ Thống Vạn Năng! Ta Là Vương có đáng đọc không?

Hệ Thống Vạn Năng! Ta Là Vương là truyện Dị Giới & Hệ Thống dài 181 chương trên Truyenvip. Hiện điểm đánh giá là 8.2/10 dựa trên đánh giá của độc giả. Trạng thái: Đang ra — có thể có chương mới được cập nhật thường xuyên. Bạn có thể bấm "Đọc từ đầu" để vào chương 1 hoặc "Chương mới nhất" để xem cập nhật gần nhất.

Ai là tác giả của Hệ Thống Vạn Năng! Ta Là Vương?

Truyện do tác giả Lãnh Thiên Băng sáng tác. Bạn có thể xem các tác phẩm khác cùng tác giả ở trang tác giả.