TruyenVip
📖 Đọc ngay
Hàng Trí Nữ Phụ, Online Chờ Chết

Hàng Trí Nữ Phụ, Online Chờ Chết Full

Tác giả: Duy Khách

📚 131 chương👁 1133 lượt xem8.9/10Full

Thông tin truyện

  • Tác giả: Duy Khách
  • Thể loại: Hệ Thống, Ngôn Tình, Nữ Cường, Xuyên Không
  • Trạng thái: Full

Chương mới nhất

Tóm tắt nội dung

Trong những quyển truyện tưởng như đã định sẵn vai diễn, nữ phụ thường phải làm nền cho tình yêu của nam nữ chính, chịu đủ kiểu oan ức và ngớ ngẩn để câu chuyện đi đúng “quỹ đạo”. Nhưng rồi một biến cố bất ngờ khiến các nữ phụ bắt đầu tỉnh ngộ, và mọi thứ rơi vào thế rối loạn. Để giữ trật tự, hệ thống buộc phải tìm người xuyên không vào thay thế. Nhân vật chính bước vào những thế giới ấy với một thân phận khó đoán, vừa phải hoàn thành nhiệm vụ vừa tìm cách sống theo ý mình. Trên hành trình đó, cô đối mặt với những nam nữ chính tưởng quen mà lạ, cùng vô số tình huống vừa căng thẳng vừa hài hước, mở ra một câu chuyện ngôn tình hệ thống đầy bất ngờ và lôi cuốn.

Nữ phụ ác độc trong Hàng Trí Nữ Phụ, Online Chờ Chết vốn sinh ra để làm nền cho sự tồn tại của nữ chủ, là người phải đứng ở vị trí đá kê chân trên con đường tình yêu của nam chủ và nữ chủ, cả đời làm những chuyện ngu xuẩn rồi lặng lẽ lui thân trong bi thảm. Thế nhưng khi cô đột nhiên tự mình thức tỉnh, mọi thứ không còn đi theo quỹ đạo cũ nữa: cô không muốn tiếp tục diễn vai “IQ thấp” chỉ để giữ cho chân thiện mỹ của nữ chủ được tròn vẹn, cũng không muốn làm kẻ bị đẩy ra phía sau để chúc phúc cho hữu tình chung nhân thành quyến. Chính sự phản kháng ấy khiến trật tự thế giới rung chuyển, buộc hệ thống phải tìm người xuyên vào để thế thân, tiếp tục vá lại những kịch bản vốn đã sắp đổ vỡ. Từ đây, câu chuyện không còn là hành trình quen thuộc của một nữ phụ cam chịu, mà là cuộc giằng co giữa ý thức tự chủ và khuôn mẫu được sắp đặt sẵn, nơi từng lựa chọn nhỏ đều có thể làm lệch khỏi con đường định mệnh. Ở thế giới thứ nhất, nữ chủ vì cứu nam chủ mà phấn đấu quên mình, còn nữ phụ lại “tránh ở một bên run bần bật xin tha”, nhìn qua tưởng yếu đuối đến đáng thương, thực ra chỉ đang đứng ngoài xem náo nhiệt. Chính khoảng cách giữa vẻ ngoài và bản chất ấy tạo nên sức hút rất riêng cho nhân vật trung tâm: cô hiểu rõ mình đang đóng vai gì, hiểu rõ người khác đang chờ đợi điều gì, và càng hiểu rõ sự giả dối của nhãn mác mà số phận gán lên mình. Khi nam chủ nhìn vào dáng vẻ nép tránh kia rồi bật ra một câu “Hóa ra ngươi không phải thật sự yêu ta”, thế cục lập tức đảo chiều, bởi người bị coi là công cụ lại bình tĩnh đến mức có thể thầm nghĩ mình “công tác thật sự rất thành công”, còn phần thưởng cuối năm nếu có thì nhất định phải có tên cô. Từ góc nhìn đó, mâu thuẫn của truyện nằm ở chỗ nhân vật bị ép sống như một vai phụ lại liên tục dùng sự tỉnh táo của mình để phá vỡ kỳ vọng của người khác, khiến cả nam chủ lẫn hệ thống đều không dễ dàng nắm bắt. Duy Khách đặt nữ phụ vào một hoàn cảnh vừa trớ trêu vừa sắc bén: bị nhìn như kẻ hy sinh, nhưng lại là người hiểu trò chơi này nhất. Nếu bạn thích một câu chuyện xuyên không có hệ thống, có nữ cường và có kiểu đối đáp khiến thế cục liên tục đổi chiều, bộ truyện này rất đáng để mở ra ngay từ những dòng đầu tiên.

Review truyện Hàng Trí Nữ Phụ, Online Chờ Chết

Review truyện Hàng Trí Nữ Phụ, Online Chờ Chết

Ngay từ phần giới thiệu, truyện đã tạo được ấn tượng bằng một ý tưởng khá nghịch: nữ phụ vốn là vai nền quen thuộc trong các thế giới ngôn tình bỗng “tỉnh ngộ”, quyết định không tiếp tục làm công cụ nâng đỡ cho nam nữ chính. Từ điểm xuất phát đó, câu chuyện mở ra một màu sắc vừa hài hước vừa châm biếm, đặc biệt ở cách đặt vấn đề về mô-típ nữ phụ ác độc trong các thế giới xuyên không. Thay vì đi theo lối phản diện quen thuộc, tác phẩm chọn hướng đảo chiều, để người đọc nhìn lại những khuôn mẫu vốn đã quá quen trong thể loại này.

Điều gây thích thú nhất là cảm giác “trêu ngươi” xuyên suốt truyện. Hệ thống muốn giữ trật tự, nhân vật chính lại liên tục có những phản ứng ngoài dự đoán, tạo nên nhiều tình huống trớ trêu và dí dỏm. Cái hay nằm ở chỗ truyện không chỉ kể chuyện giải trí đơn thuần mà còn dùng những màn đối đáp, những pha hiểu lầm và phản ứng ngược để làm nổi bật sự lệch pha giữa kỳ vọng của thế giới nguyên tác với lựa chọn của nhân vật. Tông truyện vì thế khá nhẹ nhàng nhưng vẫn đủ duyên, đọc vào dễ bị cuốn theo sự “lật bàn” của nữ phụ.

Điểm hay

Ưu điểm lớn của tác phẩm là khai thác tốt mô-típ hệ thống và xuyên không theo một hướng mới. Thay vì chỉ tập trung vào nhiệm vụ, truyện nhấn mạnh vào việc nữ phụ chủ động phá vỡ quỹ đạo cũ, từ đó tạo ra hàng loạt tình huống có tính giải trí cao. Cách xây dựng bối cảnh từng thế giới cũng có điểm đáng chú ý ở việc giữ được khung sườn quen thuộc của ngôn tình nhưng cho phép nhân vật chính can thiệp để làm mọi thứ lệch đi đúng lúc, đúng chỗ.

Giọng văn mang màu sắc hài hước, có chút mỉa mai nhưng không quá nặng, nên dễ đọc và dễ bắt nhịp. Những đoạn đối đáp giữa nhân vật với hệ thống hoặc với các nhân vật thuộc “vai chính” thường tạo hiệu ứng tốt, nhất là khi mọi người đều nghĩ mình đang nắm thế chủ động nhưng thực ra lại bị kéo vào thế bị động. Chính sự đảo vai này khiến truyện có sức sống riêng, không bị chìm lẫn giữa rất nhiều tác phẩm xuyên không khác.

Nhân vật

Nữ chính là kiểu nhân vật có đầu óc linh hoạt, biết nắm bắt tình huống và không ngại bẻ hướng câu chuyện theo cách mình muốn. Điểm thú vị ở cô không nằm ở việc trở thành người hoàn hảo, mà ở sự tỉnh táo và khả năng thích nghi rất nhanh. Cô vừa có nét mạnh mẽ của nữ cường, vừa giữ được chất hài hước khiến hành động của mình luôn có điểm nhấn.

Các nhân vật phụ và cả tuyến nam chính cũng được dùng như những “mảnh ghép” để đẩy sự tréo ngoe của tình huống. Nam chủ trong truyện thường rơi vào thế khó hiểu trước thái độ của nữ phụ, nhờ vậy tạo ra nhiều khoảnh khắc đối lập khá vui. Hệ thống cũng không chỉ là công cụ, mà còn góp phần làm nền cho sự giằng co giữa trật tự nguyên tác và ý chí của người xuyên vào.

Cảm nhận chung

Hàng Trí Nữ Phụ, Online Chờ Chết phù hợp với những ai thích truyện xuyên không có yếu tố hệ thống, thích nữ chính thông minh, lanh lợi và thích kiểu hài hước chọc ngoáy mô-típ cũ. Truyện không đi theo hướng quá nặng nề, cũng không đặt trọng tâm vào bi kịch, mà thiên về giải trí, nghịch lý và những pha bẻ lái đầy duyên. Nếu bạn muốn tìm một tác phẩm vừa nhẹ đầu vừa có ý tưởng mới mẻ trong khuôn khổ ngôn tình, đây là lựa chọn khá đáng thử.

Danh sách chương (131)

Chương 1Chương 2: Nữ Phụ Tham Sống Sợ Chết (2)Chương 3: Nữ Phụ Tham Sống Sợ Chết (3)Chương 4: Nữ Phụ Tham Sống Sợ Chết (4)Chương 5: Nữ Phụ Tham Sống Sợ Chết (5)Chương 6: Nữ Phụ Tham Sống Sợ Chết (6)Chương 7: Nữ Phụ Tham Sống Sợ Chết (7)Chương 8: Nữ Phụ Tham Sống Sợ Chết (8)Chương 9: Nữ Phụ Tham Sống Sợ Chết (9)Chương 10: Nữ Phụ Tham Sống Sợ Chết (10)Chương 11: Nữ Phụ Tham Sống Sợ Chết (11)Chương 12: Nữ Phụ Tham Sống Sợ Chết (12)Chương 13: Nữ Phụ Tham Sống Sợ Chết (13)Chương 14: Nữ Phụ Tham Sống Sợ Chết (14)Chương 15: Nữ Phụ Tham Sống Sợ Chết (15)Chương 16: Nữ Phụ Tham Sống Sợ Chết (16)Chương 17: Nữ Phụ Tham Sống Sợ Chết (17)Chương 18: Nữ Phụ Tham Sống Sợ Chết (18)Chương 19: Nữ Phụ Ác Độc Điên Cuồng Yêu (1)Chương 20: Nữ Phụ Ác Độc Điên Cuồng Yêu (2)Chương 21: Nữ Phụ Ác Độc Điên Cuồng Yêu (3Chương 22: Nữ Phụ Ác Độc Điên Cuồng Yêu (4)Chương 23: Nữ Phụ Ác Độc Điên Cuồng Yêu (5)Chương 24: Nữ Phụ Ác Độc Điên Cuồng Yêu (6)Chương 25: Nữ Phụ Ác Độc Điên Cuồng Yêu (7)Chương 26: Nữ Phụ Ác Độc Điên Cuồng Yêu (8)Chương 27: Nữ Phụ Ác Độc Điên Cuồng Yêu (9)Chương 28: Nữ Phụ Ác Độc Điên Cuồng Yêu (10)Chương 29: Nữ Phụ Ác Độc Điên Cuồng Yêu (11)Chương 30: Nữ Phụ Ác Độc Điên Cuồng Yêu (12)Chương 31: Nữ Phụ Ác Độc Điên Cuồng Yêu (13)Chương 32: Nữ Phụ Ác Độc Chỉ Yêu Tiền (1)Chương 33: Nữ Phụ Ác Độc Chỉ Yêu Tiền (4)Chương 34: Nữ Phụ Ác Độc Chỉ Yêu Tiền (5)Chương 35: Nữ Phụ Ác Độc Chỉ Yêu Tiền (6)Chương 36: Nữ Phụ Ác Độc Chỉ Yêu Tiền (7)Chương 37: Nữ Phụ Ác Độc Chỉ Yêu Tiền (8)Chương 38: Nữ Phụ Ác Độc Chỉ Yêu Tiền (9)Chương 39: Nữ Phụ Ác Độc Chỉ Yêu Tiền (10)Chương 40: Nữ Phụ Ác Độc Chỉ Yêu Tiền (11)Chương 41: Nữ Phụ Ác Độc Chỉ Yêu Tiền (12)Chương 42: Nữ Phụ Ác Độc Chỉ Yêu Tiền (13)Chương 43: Nữ Phụ Ác Độc Chỉ Yêu Tiền (14)Chương 44: Nữ Phụ Ác Độc Chỉ Yêu Tiền (15)Chương 45: Nữ Phụ Ác Độc Chỉ Yêu Tiền (16)Chương 46: Nữ Phụ Ác Độc Chỉ Yêu Tiền (17)Chương 47: Nữ Phụ Ác Độc Chỉ Yêu Tiền (18)Chương 48: Nữ Phụ Ác Độc Chỉ Yêu Tiền (19)Chương 49: Nữ Phụ Ác Độc Chỉ Yêu Tiền (20)Chương 50: Nữ Phụ Ác Độc Chỉ Yêu Tiền (21)

Top truyện Hệ Thống xem nhiều

Xem tất cả →
  1. 1Bá Võ - Khai Hoang
    Bá Võ - Khai Hoang

    2690 chương · ⭐ 9.3 · 39,668 lượt xem

  2. 2Mau Xuyên: Cứu Vớt Boss Nam Chủ Hắc Hoá
    Mau Xuyên: Cứu Vớt Boss Nam Chủ Hắc Hoá

    2914 chương · ⭐ 8.0 · 21,255 lượt xem

  3. 3[Xuyên Nhanh] Thực Hiện Nguyện Vọng Của Nữ Phụ
    [Xuyên Nhanh] Thực Hiện Nguyện Vọng Của Nữ Phụ

    1960 chương · ⭐ 8.3 · 18,317 lượt xem

  4. 4Nam Chủ Bệnh Kiều, Sủng Lên Trời
    Nam Chủ Bệnh Kiều, Sủng Lên Trời

    2156 chương · ⭐ 8.9 · 13,918 lượt xem

  5. 5Tối Cường Thần Thoại Đế Hoàng
    Tối Cường Thần Thoại Đế Hoàng

    2383 chương · ⭐ 7.9 · 13,390 lượt xem

  6. 6Cân Cả Thiên Hạ
    Cân Cả Thiên Hạ

    1547 chương · ⭐ 9.2 · 13,019 lượt xem

  7. 7Hệ Thống Xuyên Nhanh: Boss Phản Diện Đột Kích
    Hệ Thống Xuyên Nhanh: Boss Phản Diện Đột Kích

    1665 chương · ⭐ 9.3 · 12,616 lượt xem

  8. 8Thú Tu Thành Thần
    Thú Tu Thành Thần

    1343 chương · ⭐ 6.6 · 12,505 lượt xem

  9. 9Bút Ký Phản Công Của Nữ Phụ Pháo Hôi
    Bút Ký Phản Công Của Nữ Phụ Pháo Hôi

    1473 chương · ⭐ 9.1 · 10,516 lượt xem

  10. 10Tối Cường Phản Phái Hệ Thống
    Tối Cường Phản Phái Hệ Thống

    1306 chương · ⭐ 8.5 · 10,490 lượt xem

  11. 11Hệ Thống Đi Lạc Tu Tiên Kí
    Hệ Thống Đi Lạc Tu Tiên Kí

    1153 chương · ⭐ 6.1 · 10,201 lượt xem

  12. 12Chư Giới Tận Thế Online (Ngày Tàn Của Thế Giới)
    Chư Giới Tận Thế Online (Ngày Tàn Của Thế Giới)

    1518 chương · ⭐ 8.5 · 10,010 lượt xem

Truyện tương tự

Xuyên Nhanh Công Lược: Định Chế Boss Vai Ác Có Một Không HaiĐang ra
Xuyên Nhanh Công Lược: Định Chế Boss Vai Ác Có Một Không Hai

Lâm Mộc Thập Nhất

Xuyên Nhanh Công Lược: Định Chế Boss Vai Ác Có Một Không Hai — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

1151 chương8.2
Dựa Vào Livestream Huyền Học Trở Thành Đỉnh Lưu Ở Địa PhủĐang ra
Dựa Vào Livestream Huyền Học Trở Thành Đỉnh Lưu Ở Địa Phủ

Điềm Trúc

Dựa Vào Livestream Huyền Học Trở Thành Đỉnh Lưu Ở Địa Phủ — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

1001 chương8.6
Thập Niên 60: Cầm Nhầm Kịch Bản Nữ Phụ Làm GiàuĐang ra
Thập Niên 60: Cầm Nhầm Kịch Bản Nữ Phụ Làm Giàu

Lâm Bồ

Thập Niên 60: Cầm Nhầm Kịch Bản Nữ Phụ Làm Giàu — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

770 chương8.2
Thập Niên: Ăn Hại Xuyên Thành Pháo HôiĐang ra
Thập Niên: Ăn Hại Xuyên Thành Pháo Hôi

Vũ Lạc Song Liêm

Thập Niên: Ăn Hại Xuyên Thành Pháo Hôi — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

790 chương7.8
Ta Dựa Vào Y Thuật Tung Hoành Tu Tiên GiớiĐang ra
Ta Dựa Vào Y Thuật Tung Hoành Tu Tiên Giới

Bạc Hà Miêu

Ta Dựa Vào Y Thuật Tung Hoành Tu Tiên Giới — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

643 chương8.0
Thập Niên Chúa Diễn Trò Xuyên Thành Nữ Phụ Cực PhẩmĐang ra
Thập Niên Chúa Diễn Trò Xuyên Thành Nữ Phụ Cực Phẩm

Tiểu Tiểu Đích Hiểu

Thập Niên Chúa Diễn Trò Xuyên Thành Nữ Phụ Cực Phẩm — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

554 chương7.2
Hoành Hành Ngang NgượcĐang ra
Hoành Hành Ngang Ngược

Giang Sơn Thương Lan

Hoành Hành Ngang Ngược — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

142 chương8.8
Xuyên Sai Thư Ta Không Ngừng Nỗ LựcĐang ra
Xuyên Sai Thư Ta Không Ngừng Nỗ Lực

Nam Mộc Hữu Lâm

Xuyên Sai Thư Ta Không Ngừng Nỗ Lực — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

149 chương7.4

Câu hỏi thường gặp

Hàng Trí Nữ Phụ, Online Chờ Chết nói về gì?

Mỗi quyển sách đều có nữ phụ IQ thấp làm nền cho sự tồn tại chân thiện mỹ (*) của nữ chủ, trở thành đá kê chân trên con đường tình yêu của nam nữ chủ, cả đời làm nhiều chuyện ngu xuẩn, sau khi chúc cho nam nữ chủ hữu tình nhân chung thành quyến (**) thì thành công lui thân, bi thảm cả đời. (*) chân thiện mỹ: chân lý, lương thiện, đẹp đẽ. (**) hữu tình chung nhân thành quyến: có nghĩa là cầu nguy

Hàng Trí Nữ Phụ, Online Chờ Chết có bao nhiêu chương và đã hoàn thành chưa?

Truyện hiện có 131 chương, trạng thái: full. Chương mới nhất: Chương 131: Phiên Ngoại 2: Diệp Hân.

Hàng Trí Nữ Phụ, Online Chờ Chết có đáng đọc không?

Hàng Trí Nữ Phụ, Online Chờ Chết là truyện Hệ Thống & Ngôn Tình dài 131 chương trên Truyenvip. Hiện điểm đánh giá là 8.9/10 dựa trên đánh giá của độc giả. Trạng thái: Full — có thể có chương mới được cập nhật thường xuyên. Bạn có thể bấm "Đọc từ đầu" để vào chương 1 hoặc "Chương mới nhất" để xem cập nhật gần nhất.

Ai là tác giả của Hàng Trí Nữ Phụ, Online Chờ Chết?

Truyện do tác giả Duy Khách sáng tác. Bạn có thể xem các tác phẩm khác cùng tác giả ở trang tác giả.