TruyenVip
📖 Đọc ngay
Hai Giới Đầu Cơ Thương

Hai Giới Đầu Cơ Thương Full

Tác giả: Diệp Ức Lạc

📚 135 chương👁 1636 lượt xem8.6/10Đang ra

Thông tin truyện

  • Tác giả: Diệp Ức Lạc
  • Thể loại: Cổ Đại, Ngược, Sủng, Đam Mỹ
  • Trạng thái: Đang ra

Chương mới nhất

Tóm tắt nội dung

Sở Phong vốn là một người đàn ông độc thân trung niên với cuộc sống bình lặng, cho đến khi vận mệnh thay đổi đột ngột nhờ một khả năng kỳ bí cho phép anh tự do qua lại giữa hai thế giới hoàn toàn tách biệt. Từ một kẻ bình thường, anh bắt đầu hành trình làm giàu đầy kịch tính, tận dụng sự chênh lệch giữa hai nền văn minh để gây dựng cơ nghiệp. Thế nhưng, giữa những toan tính thương trường và cuộc sống nơi cổ đại đầy rẫy biến động, sợi dây định mệnh vô hình đã kéo anh đến với một nhân vật quyền quý đầy bí ẩn. Sự gặp gỡ này không chỉ đơn thuần là những giao dịch lợi ích, mà còn là khởi đầu của một mối nhân duyên trắc trở. Giữa ranh giới của ngọt ngào và đau thương, liệu Sở Phong sẽ làm gì để giữ vững bản tâm khi bản thân vốn chỉ là một kẻ lữ hành đơn độc lạc bước vào chốn cung đình thâm sâu đầy cạm bẫy.

Điểm khác biệt của Hai Giới Đầu Cơ Thương nằm ở chỗ nó không đi theo lối xuyên thư, trọng sinh hay điền văn thuần túy quen thuộc, mà đặt một “nam nhân độc thân lớn tuổi” như Sở Phong vào thế cục cực kỳ thực dụng: được ban cho năng lực xuyên qua hai giới rồi lập tức nghĩ đến chuyện làm giàu. Dưới ngòi bút của Diệp Ức Lạc, câu chuyện cổ đại - đam mỹ này không chỉ có cảm giác mới lạ ở cơ chế “qua lại giữa hai thế giới”, mà còn hấp dẫn ở chính bản chất của nhân vật chính: Sở Phong không phải kiểu thiếu niên nhiệt huyết bốc đồng, cũng chẳng phải người mang hào quang số mệnh từ đầu, mà là một người đàn ông đã trải đời, độc thân lâu năm, đủ tỉnh táo để hiểu tiền bạc và cơ hội trong đời quý giá đến mức nào. Chính vì thế, khi ngoài ý muốn có được năng lực xuyên qua hai giới, Sở Phong không ngây thơ mơ mộng, mà nhanh chóng biến ưu thế ấy thành con đường đầu cơ, buôn bán, tích lũy gia sản, từng bước thay đổi hoàn cảnh của mình bằng những tính toán khôn ngoan và quyết đoán. Nhưng cái hay của bộ truyện không chỉ nằm ở chữ “thương” trong việc làm ăn, mà còn nằm ở chữ “đầu cơ” đầy mạo hiểm: mỗi lần bước qua ranh giới giữa hai giới đều là một lần đối mặt với lợi ích, ràng buộc, bí mật và nguy cơ vỡ lở, khiến con đường phát tài của Sở Phong không hề phẳng lặng như một cuộc buôn bán thông thường. Trong khung cảnh cổ đại, nơi thân phận và quy củ luôn đè nặng lên con người, việc một nam nhân như Sở Phong nắm trong tay năng lực đặc biệt chẳng khác nào bước vào một ván cờ lớn, vừa phải giữ lấy bí mật của mình, vừa phải xoay xở giữa lợi ích thực tế và những mối quan hệ dần trở nên sâu sắc hơn dự tính. Từ một người chỉ muốn lợi dụng năng lực để làm giàu, Sở Phong sẽ dần bị cuốn vào những cảm xúc khó gọi tên, nơi có ngược có đau, có lựa chọn phải trả giá, nhưng cũng có những đoạn sủng rất đỗi mềm lòng khi một người cứng cỏi như anh cuối cùng cũng có chỗ dựa để yên tâm mà sống. Đọc Hai Giới Đầu Cơ Thương, bạn sẽ thấy sự hấp dẫn không chỉ đến từ quá trình Sở Phong kiếm tiền bằng cách qua lại hai giới, mà còn từ cách anh từng bước biến một cuộc gặp gỡ ngoài ý muốn thành một đoạn nhân duyên đủ sâu để người đọc vừa xót xa vừa mong chờ, nếu thích kiểu cổ đại đậm vị ngược mà vẫn có sủng ngọt len vào đúng lúc, đây là bộ rất đáng thử một lần.

Review truyện Hai Giới Đầu Cơ Thương

Review truyện Hai Giới Đầu Cơ Thương

Sự kết hợp giữa yếu tố kỳ ảo xuyên không và thể loại đam mỹ mang đến một góc nhìn mới mẻ cho hành trình làm giàu của Sở Phong. Ngay từ những bước chân đầu tiên, tác phẩm đã xây dựng một nền tảng đầy tiềm năng khi đặt nhân vật chính vào vị thế của một người nắm giữ "chìa khóa" kết nối giữa hai thế giới. Việc tận dụng chênh lệch giá trị hàng hóa để thay đổi vận mệnh cá nhân không còn là mô-típ xa lạ, nhưng cách tác giả khéo léo đan xen những khó khăn, trắc trở trong một bối cảnh cổ đại đầy rẫy biến động đã tạo nên sự tò mò cho độc giả ngay từ những trang đầu.

Điểm hay

Dấu ấn của tác phẩm nằm ở cách xử lý sự cân bằng giữa yếu tố thực dụng của việc buôn bán và sự phát triển của mối quan hệ giữa các nhân vật. Tác giả không tập trung hoàn toàn vào các con số hay giao dịch thương mại khô khan mà khéo léo lồng ghép vào đó những trải nghiệm đời thường đầy màu sắc. Những đoạn ngược tâm được cài cắm tinh tế, không khiên cưỡng, tạo nên những khoảng lặng cần thiết để người đọc suy ngẫm về giá trị của tình yêu giữa thời loạn. Sự chuyển biến linh hoạt giữa các phân cảnh kinh doanh và các phân đoạn tình cảm chính là điểm cộng lớn, giúp nội dung trở nên đa chiều và giàu sức gợi hơn.

Nhân vật

Sở Phong được xây dựng là một nam nhân độc thân có chiều sâu, mang theo sự chín chắn của một người đàn ông trưởng thành nhưng không kém phần quyết đoán khi đứng trước những lựa chọn sinh tử. Hành trình của nhân vật chính là sự đan xen giữa khát vọng đổi đời và bản năng bảo vệ người thương. Các tuyến nhân vật phụ cũng được chăm chút kỹ lưỡng, đóng vai trò quan trọng trong việc thúc đẩy sự thay đổi của nhân vật chính, đồng thời là mảnh ghép hoàn hảo để khắc họa rõ nét hơn những gam màu trầm mặc trong thế giới cổ đại khắc nghiệt.

Cảm nhận chung

Tác phẩm là sự lựa chọn phù hợp cho những ai tìm kiếm một câu chuyện có sự hài hòa giữa việc phát triển sự nghiệp và hành trình tìm kiếm hạnh phúc. Dù mang hơi hướng ngược, nhưng những khoảnh khắc sủng ngọt được rải rác hợp lý giúp giảm bớt sự nặng nề, tạo nên một hành trình trọn vẹn và đáng nhớ. Đây là một gợi ý đáng cân nhắc cho những độc giả yêu thích thể loại đam mỹ với bối cảnh cổ đại, nơi mà trí tuệ và tình cảm luôn phải song hành để tồn tại trước những thử thách nghiệt ngã của số phận.

Danh sách chương (135)

Chương 1: Đường đệ thất tìnhChương 2: Xuyên qua dị giớiChương 3: Trở thành tù binhChương 4: Tù binh sinh hoạtChương 5: Đại mua sắmChương 6: Hồi nhà gỗChương 7: Lại đến dị giớiChương 8: Nguyên đá ngọc thạchChương 9: Tính toán kiến thành lũyChương 10: Về lại hiện đạiChương 11: Vay tiềnChương 12: 500 vạnChương 13: Mua xe ngẫu nhiên gặp đượcChương 14: Mua xeChương 15: Bảo mã (BMW) 5 hệChương 16: Năm đó mượn tiềnChương 17: Bất quá là muốiChương 18: Trong rừng dạ thoạiChương 19: Xuất phát đi thôn xómChương 20: Lặn lội đường xaChương 21: Thu La tế tựChương 22: Mua biệt thựChương 23: Phát tàiChương 24: Tiến lên nghênh đónChương 25: Một rương đườngChương 26: Uống dược của tế tự đại nhânChương 27: Làm buôn bán giàu cóChương 28: Thôn xóm tiểu quỷChương 29: Nhân tộc thanh danhChương 30: Cao Sơn tộcChương 31: Khắc gỗChương 32: Đỗ Duy AnChương 33: Bạo Hùng tộc Hạ ÁChương 34: KaranChương 35: Mua cửa hàngChương 36: Ngoại côngChương 37: 30 vạn giải thưởng lớnChương 38: Kéo giúp đỡChương 39: Cải bẹ*Chương 40: Khắc gỗ đồ sáchChương 41: Đưa hóa người được chọnChương 42: Đẩy mạnh tiêu thụ không ra mật ongChương 43: Cao Sơn tộc năng lữ giảChương 44: Cơm chiênChương 45: Đóa Đóa mật ong thủyChương 46: Trúng thưởng kim ngạchChương 47: Quét hóaChương 48: Cấp trên ngày xưaChương 49: Tộc người LùnChương 50: Nhi đồng quần áo

Top truyện Cổ Đại xem nhiều

Xem tất cả →
  1. 1Phong Thần Châu
    Phong Thần Châu

    10919 chương · ⭐ 7.2 · 84,170 lượt xem

  2. 2Xuyên Nhanh: Nữ Phối, Bình Tĩnh Một Chút
    Xuyên Nhanh: Nữ Phối, Bình Tĩnh Một Chút

    5818 chương · ⭐ 8.6 · 47,068 lượt xem

  3. 3Bạo Tiếu Sủng Phi: Gia Gia Ta Chờ Ngươi Bỏ Vợ (Song Thế Sủng Phi)
  4. 4Bá Võ - Khai Hoang
    Bá Võ - Khai Hoang

    2690 chương · ⭐ 9.3 · 40,406 lượt xem

  5. 5[Xuyên Nhanh] Thực Hiện Nguyện Vọng Của Nữ Phụ
    [Xuyên Nhanh] Thực Hiện Nguyện Vọng Của Nữ Phụ

    1960 chương · ⭐ 8.3 · 19,098 lượt xem

  6. 6Cung Nữ Thượng Vị Ký: Nhất Phẩm Hoàng Quý Phi
    Cung Nữ Thượng Vị Ký: Nhất Phẩm Hoàng Quý Phi

    1829 chương · ⭐ 7.1 · 17,931 lượt xem

  7. 7Xuyên Việt Du Long Hí Phượng: Thiên Tài Tiểu Vương Phi
    Xuyên Việt Du Long Hí Phượng: Thiên Tài Tiểu Vương Phi

    2413 chương · ⭐ 8.0 · 16,821 lượt xem

  8. 8Tối Cường Thần Thoại Đế Hoàng
    Tối Cường Thần Thoại Đế Hoàng

    2383 chương · ⭐ 7.9 · 15,878 lượt xem

  9. 9Rể Ngoan Xuống Núi, Tu Thành Chính Quả
    Rể Ngoan Xuống Núi, Tu Thành Chính Quả

    1459 chương · ⭐ 6.7 · 15,072 lượt xem

  10. 10Thần Y Vương Phi: Vương Gia Tránh Ra
    Thần Y Vương Phi: Vương Gia Tránh Ra

    1868 chương · ⭐ 8.5 · 14,182 lượt xem

  11. 11Phế Sài Muốn Nghịch Thiên: Ma Đế Cuồng Phi
    Phế Sài Muốn Nghịch Thiên: Ma Đế Cuồng Phi

    1801 chương · ⭐ 8.2 · 13,261 lượt xem

  12. 12Khánh Dư Niên
    Khánh Dư Niên

    2095 chương · ⭐ 7.8 · 12,824 lượt xem

Truyện tương tự

Dù Tương Phùng Cũng Chẳng Nhận RaĐang ra
Dù Tương Phùng Cũng Chẳng Nhận Ra

Quỷ Sửu

Dù Tương Phùng Cũng Chẳng Nhận Ra — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

125 chương7.1
[Đoản Văn Đam Mỹ] Các Thể Loại Siêu Dễ Thương!!!!Đang ra
[Đoản Văn Đam Mỹ] Các Thể Loại Siêu Dễ Thương!!!!

Hủ Ngốc

[Đoản Văn Đam Mỹ] Các Thể Loại Siêu Dễ Thương!!!! — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

62 chương9.8
Ta Ở Nhân Gian Lượm Được Một Vị Phu QuânĐang ra
Ta Ở Nhân Gian Lượm Được Một Vị Phu Quân

Nhóc\'s Sư\'s Tử\'s

Ta Ở Nhân Gian Lượm Được Một Vị Phu Quân — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

43 chương7.3
Xuyên Không Đến Sở Quốc Làm Thần YĐang ra
Xuyên Không Đến Sở Quốc Làm Thần Y

Phương Nấm

Xuyên Không Đến Sở Quốc Làm Thần Y — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

44 chương8.5
Trẫm Lại Trở Về Rồi - Trường Nhạc Tư ƯơngĐang ra
Trẫm Lại Trở Về Rồi - Trường Nhạc Tư Ương

Trường Nhạc Tư Ương

Trẫm Lại Trở Về Rồi - Trường Nhạc Tư Ương — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

146 chương8.7
Trác NgọcĐang ra
Trác Ngọc

Mặc Thư Bạch

Trác Ngọc — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

123 chương8.8
Trọng Sinh Chỉ Thuộc Về Hoàng HậuĐang ra
Trọng Sinh Chỉ Thuộc Về Hoàng Hậu

Tử Nguyệt Sa Y

Trọng Sinh Chỉ Thuộc Về Hoàng Hậu — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

141 chương8.7
Các Nguyên Soái Đồng Loạt Đòi Ly HônĐang ra
Các Nguyên Soái Đồng Loạt Đòi Ly Hôn

Long Thất

Các Nguyên Soái Đồng Loạt Đòi Ly Hôn — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

114 chương9.5

Câu hỏi thường gặp

Hai Giới Đầu Cơ Thương nói về gì?

Nam nhân độc thân lớn tuổi Sở Phong ngoài ý muốn đạt được năng lực xuyên qua hai giới, lợi dụng năng lực xuyên qua làm giàu.

Hai Giới Đầu Cơ Thương có bao nhiêu chương và đã hoàn thành chưa?

Truyện hiện có 135 chương, trạng thái: đang ra. Chương mới nhất: Chương 135: Ba không sản phẩm.

Hai Giới Đầu Cơ Thương có đáng đọc không?

Hai Giới Đầu Cơ Thương là truyện Cổ Đại & Ngược dài 135 chương trên Truyenvip. Hiện điểm đánh giá là 8.6/10 dựa trên đánh giá của độc giả. Trạng thái: Đang ra — có thể có chương mới được cập nhật thường xuyên. Bạn có thể bấm "Đọc từ đầu" để vào chương 1 hoặc "Chương mới nhất" để xem cập nhật gần nhất.

Ai là tác giả của Hai Giới Đầu Cơ Thương?

Truyện do tác giả Diệp Ức Lạc sáng tác. Bạn có thể xem các tác phẩm khác cùng tác giả ở trang tác giả.