TruyenVip
📖 Đọc ngay
Ảnh Đế Rất Thích Phát Đường

Ảnh Đế Rất Thích Phát Đường Full

Tác giả: Bán Hạ Lương Lương

📚 83 chương👁 1189 lượt xem9.1/10Full

Thông tin truyện

  • Tác giả: Bán Hạ Lương Lương
  • Thể loại: Ngôn Tình, Sủng
  • Trạng thái: Full

Chương mới nhất

Tóm tắt nội dung

Cố Cảnh Ngự vốn là một ảnh đế vạn người mê, luôn giữ phong thái đỉnh đạc và lạnh lùng trước công chúng. Thế nhưng, đằng sau ống kính, anh lại là kẻ nghiện yêu đương đến mức bất chấp tất cả. Mọi chuyện bắt đầu từ những tương tác ngọt ngào đến mức báo động giữa anh và Ôn Nhan, khiến người hâm mộ không khỏi gào thét vì bị ép ăn đường mỗi ngày. Bất chấp sự ngăn cản của người đại diện và những lời cảnh báo về việc giữ kín chuyện tình cảm, Cố Cảnh Ngự vẫn ngang nhiên thể hiện tình cảm một cách công khai và đầy chiếm hữu. Truyện là hành trình đầy những pha phát đường không hồi kết của cặp đôi, khiến công chúng không ít lần phải dở khóc dở cười vì độ chiều chuộng bạn gái vô đối của vị ảnh đế này. Liệu sự táo bạo của anh sẽ dẫn đến những tình huống dở khóc dở cười nào tiếp theo trong giới giải trí đầy thị phi?

Tiếng rung của điện thoại nện dồn dập lên mặt bàn, hòa với mùi cà phê nguội trong căn phòng yên ắng, còn màn hình thì sáng rực dòng đề tài đang đứng top đầu trên weibo, như thể chỉ chờ một cú chạm tay là đủ làm cả giới giải trí náo loạn. Trong Ảnh Đế Rất Thích Phát Đường của Bán Hạ Lương Lương, Cố Cảnh Ngự không phải kiểu ảnh đế chỉ xuất hiện bằng những lớp hào quang xa vời; anh là người vừa liếc qua điện thoại vừa hỏi người đại diện của mình xem biểu hiện khi nãy đã “rõ ràng” đến mức nào, rồi ngay sau đó lại nhún vai như thể mình vẫn còn rất biết điều. Nhưng “biết điều” của Cố ảnh đế dường như luôn có một chuẩn mực khác người: hôm trước anh còn nói sẽ cẩn thận hơn, hôm sau cả mạng đã xôn xao vì hình ảnh anh ôm lấy Ôn Nhan trước chốn đông người. Người đại diện lao vào phòng, tóc tai rối bời, chỉ tay vào dòng hot search run cả tay, còn Cố Cảnh Ngự thì bình thản đến mức khiến người ta muốn tức giận thay. Chính cái kiểu phản ứng trái ngược ấy làm nên sức níu của câu chuyện: một người nổi tiếng trong showbiz, một người là tâm điểm chú ý, nhưng lại chẳng hề có khoảng cách lạnh lẽo thường thấy, trái lại cứ từng bước từng bước làm người đối diện lún sâu vào sự ngọt ngào khó tránh. Từ câu nói của fan rằng chỉ sau một lần phát đường mà đã khiến anh ấy thích như vậy thì làm sao bây giờ, cho đến lời đáp đầy bất lực “gọi 120 cho tôi”, truyện mở ra một không khí vừa vui nhộn vừa ấm áp, nơi sự yêu chiều không cần vòng vo mà cứ thẳng thắn rơi xuống Ôn Nhan như ánh sáng. Những lời trêu đùa của fan về việc nếu họ chết thì chắc chắn là vì ăn thức ăn cho cẩu nhiều quá, hay việc “bệnh không thể cứu được” chính là sâu răng, càng khiến cho mạch truyện thêm phần dí dỏm và gần gũi. Đây là kiểu ngôn tình sủng mà người đọc dễ bị kéo vào bằng những khoảnh khắc tưởng chừng rất nhỏ: một cái ôm trước đám đông, một câu trả lời tỉnh bơ, một lần phát đường khiến cả weibo dậy sóng. Nếu bạn thích những mối quan hệ 1v1 sạch sẽ, ngọt mà không sượng, và muốn xem một ảnh đế có thể tùy tiện làm người khác đỏ mặt đến mức nào, thì bộ truyện này rất đáng để mở ra ngay lúc tâm trạng cần thêm chút mật ngọt.

Review truyện Ảnh Đế Rất Thích Phát Đường

Phân tích truyện Ảnh Đế Rất Thích Phát Đường

Ảnh Đế Rất Thích Phát Đường khai thác thế giới showbiz dưới lăng kính nhẹ nhàng, tập trung tối đa vào các tương tác ngọt ngào giữa hai nhân vật chính. Tác phẩm định vị mình như một liều thuốc tinh thần, tập trung vào việc mô tả hành trình từ lúc nảy sinh tình cảm đến khi công khai mối quan hệ của một Ảnh đế hàng đầu. Giá trị cốt lõi của câu chuyện nằm ở việc tạo ra môi trường lãng mạn hóa các tình huống đời thường, biến những khoảnh khắc đời tư thành các sự kiện được cộng đồng mạng "săn đón", từ đó xây dựng sự gắn kết bền chặt giữa cặp đôi chính trong bối cảnh hào nhoáng.

Cấu trúc cốt truyện

Câu chuyện vận hành theo hướng chuỗi các sự kiện nối tiếp nhau, nơi hành động của nhân vật chính trực tiếp dẫn đến những phản ứng từ dư luận. Cách thiết lập này tạo ra một vòng lặp: Cố Cảnh Ngự thực hiện các cử chỉ yêu đương, sau đó là những màn "đối đầu" hài hước với người đại diện và phản ứng dữ dội từ cộng đồng người hâm mộ. Sự lặp đi lặp lại này không gây nhàm chán mà đóng vai trò như một cơ chế khẳng định sự khẳng khái, quyết liệt của nhân vật chính đối với tình yêu của mình. Tác giả ưu tiên việc bộc lộ trực diện tình cảm thay vì sử dụng các mâu thuẫn phức tạp, đưa người đọc vào trạng thái thưởng thức sự ngọt ngào liên tục.

Chiều sâu nhân vật

Cố Cảnh Ngự được khắc họa với nét tính cách kiên định, thậm chí có phần "ngông" trong cách bày tỏ tình cảm. Thay vì giữ khoảng cách vì danh tiếng, anh chọn cách đối diện với ánh nhìn công chúng bằng sự chủ động. Động cơ của nhân vật này không nằm ở việc che giấu mà ở việc xác lập vị thế của người mình yêu trong cuộc sống cá nhân. Trong khi đó, các tuyến nhân vật phụ như người đại diện trở thành công cụ phản chiếu sự "tự do" của Ảnh đế, tạo ra sự tương phản giữa logic thực tế của nghề nghiệp và sự lãng mạn cá nhân. Đây là lối xây dựng nhân vật theo hướng biểu tượng cho sự thỏa mãn mong muốn của độc giả về một hình mẫu lý tưởng trong showbiz.

Kết luận

Tác phẩm là một đại diện tiêu biểu cho dòng văn học sủng, hướng tới độc giả tìm kiếm sự giải trí nhẹ nhàng và những tình huống hài hước xoay quanh cuộc sống nghệ sĩ. Bằng việc loại bỏ những áp lực nặng nề thường thấy trong môi trường giải trí, câu chuyện tập trung hoàn toàn vào việc phát huy tối đa tính giải trí thông qua các màn thể hiện tình cảm táo bạo của nhân vật chính. Đây là lựa chọn phù hợp cho độc giả muốn trải nghiệm một không gian truyện ít tranh đấu, thiên về cảm giác tích cực và sự hài hước trong mối quan hệ đôi lứa.

Danh sách chương (83)

Chương 1: Ban đầuChương 2: Cố tổ tôngChương 3: Tổ tông! Cậu có mối tình đầu rồi sao!Chương 4: Lòng dạ hẹp hòiChương 5: Ở chung?Chương 6: Tên nhóc lừa đảoChương 7: Sung sướngChương 8: Không biết xấu hổChương 9: Sự kiện hủy bỏ hợp đồngChương 10: Tức giậnChương 11: Cố hôn quânChương 12: PhòngChương 13: Lam nhan - Kẻ gây tai họaChương 14: Cẩu lươngChương 15: Cố Cảnh Ngự : "Ném hắn ra ngoài "Chương 16: Nhan Nhan, em có thấy chúng ta xứng đôi không?Chương 17: Tha người về tổChương 18: Dỗi fan!!Chương 19: Weibo bùng nổChương 20: Làm rõChương 21: GhenChương 22: Ôm một cáiChương 23Chương 24: Một chút lương tâm cũng không cóChương 25Chương 26: NgủChương 27: Ngươi* không hiểuChương 28: Tức giậnChương 29: Chụp ảnh tạp chíChương 30: Gặp mặtChương 31: Con sâu rượuChương 32: Kẻ lừa đảoChương 33: Làm lành (1)Chương 34: Làm lành (2)Chương 35: Hình tượng cả đời người sụp đổChương 36: Nói rõChương 37: Đáp ánChương 38: Trách nhiệm của một người bạn trai tương laiChương 39: Diễn xuất hoàn hảo của Cố Cảnh Cảnh!Chương 40: Tiểu tổ tông của anhChương 41: Chương trìnhChương 42: Vừa gặp đã thươngChương 43: Đẹp trai tới bùng nổChương 44: Tôi chỉ biết làm đồ Em thích ăn!Chương 45: Phật núi vô ảnh cướcChương 46: VợChương 47: Hôn hônChương 48: Dấu răng trên mặtChương 49: Cố ba tuổiChương 50: Bi kịch của cẩu độc thân

Top truyện Ngôn Tình xem nhiều

Xem tất cả →
  1. 1Đệ Nhất Kiếm Thần
    Đệ Nhất Kiếm Thần

    11778 chương · ⭐ 6.5 · 130,275 lượt xem

  2. 2Chàng Rể Quyền Thế
    Chàng Rể Quyền Thế

    8001 chương · ⭐ 6.6 · 87,442 lượt xem

  3. 3Thần Y Trở Lại
    Thần Y Trở Lại

    6863 chương · ⭐ 6.4 · 67,996 lượt xem

  4. 4Xuyên Nhanh: Nữ Phối, Bình Tĩnh Một Chút
    Xuyên Nhanh: Nữ Phối, Bình Tĩnh Một Chút

    5818 chương · ⭐ 8.6 · 57,775 lượt xem

  5. 5Thập Niên 90: Cô Là Bác Sĩ Ngoại Khoa Thiên Tài Siêu Hot
    Thập Niên 90: Cô Là Bác Sĩ Ngoại Khoa Thiên Tài Siêu Hot

    4607 chương · ⭐ 7.9 · 51,887 lượt xem

  6. 6Rể Quý Rể Hiền
    Rể Quý Rể Hiền

    4638 chương · ⭐ 4.7 · 46,940 lượt xem

  7. 7Bạo Tiếu Sủng Phi: Gia Gia Ta Chờ Ngươi Bỏ Vợ (Song Thế Sủng Phi)
  8. 8Chiến Thần Ở Rể
    Chiến Thần Ở Rể

    4049 chương · ⭐ 6.7 · 44,467 lượt xem

  9. 9Vợ Nhỏ Gả Thay Được Sủng Lên Mây
    Vợ Nhỏ Gả Thay Được Sủng Lên Mây

    4157 chương · ⭐ 7.6 · 43,584 lượt xem

  10. 10Chàng Rể Chiến Thần
    Chàng Rể Chiến Thần

    3909 chương · ⭐ 7.9 · 42,454 lượt xem

  11. 11Hậu Duệ Kiếm Thần
    Hậu Duệ Kiếm Thần

    4303 chương · ⭐ 7.0 · 41,325 lượt xem

  12. 12Tổng Tài Anh Quá Bá Đạo Rồi
    Tổng Tài Anh Quá Bá Đạo Rồi

    4621 chương · ⭐ 7.2 · 39,956 lượt xem

Truyện tương tự

Cưng Chiều Cô Vợ Quân NhânĐang ra
Cưng Chiều Cô Vợ Quân Nhân

Huỳnh Hạ

Cưng Chiều Cô Vợ Quân Nhân — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

2593 chương8.3
Người Dấu YêuĐang ra
Người Dấu Yêu

Mạn Tây

Người Dấu Yêu — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

2252 chương8.1
Anh Boss Xấu Xa Trong Lời ĐồnĐang ra
Anh Boss Xấu Xa Trong Lời Đồn

Dật Nghi

Anh Boss Xấu Xa Trong Lời Đồn — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

1716 chương6.6
Mê Vợ Không Lối VềĐang ra
Mê Vợ Không Lối Về

Chiêu Tài Tiến Bảo

Mê Vợ Không Lối Về — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

1844 chương6.8
Cô Vợ Ngọt Ngào Có Chút Bất Lương (Vợ Mới Bất Lương Có Chút Ngọt)Đang ra
Cô Vợ Ngọt Ngào Có Chút Bất Lương (Vợ Mới Bất Lương Có Chút Ngọt)

Quẫn Quẫn Hữu Yêu

Cô Vợ Ngọt Ngào Có Chút Bất Lương (Vợ Mới Bất Lương Có Chút Ngọt) — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

2489 chương8.8
Thập Niên 80, Vợ À! Li Hôn Nào Có DễĐang ra
Thập Niên 80, Vợ À! Li Hôn Nào Có Dễ

Cẩm Lí Già Phê

Thập Niên 80, Vợ À! Li Hôn Nào Có Dễ — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

1557 chương6.6
Nam Chủ Bệnh Kiều, Sủng Lên TrờiĐang ra
Nam Chủ Bệnh Kiều, Sủng Lên Trời

Tần Nguyên

Nam Chủ Bệnh Kiều, Sủng Lên Trời — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

2156 chương8.9
Tổng Tài Bá Đạo Thật Trẻ ConĐang ra
Tổng Tài Bá Đạo Thật Trẻ Con

Tô Lạc Ly

Tổng Tài Bá Đạo Thật Trẻ Con — đọc online miễn phí tại Truyenvip, cập nhật chương mới liên tục.

1610 chương6.7

Câu hỏi thường gặp

Ảnh Đế Rất Thích Phát Đường nói về gì?

Thể loại: hiện đại, sủng, sạch, showbiz, 1v1 Edit+Beta: Cải Xanh, Cải Trắng Poster: Cải Xanh (bìa có ít lỗi kỹ thuật ;A;) [ Chuyên mục tác giả tóm tắt, mỗi ngày thêm mười ngàn từ, cho tới khi kết thúc ] Fan: Chỉ sau một lần phát đường mà lại khiến anh ấy thích như vậy thì làm sao bây giờ? Đáp: Xuống dưới tầng, làm phiền gọi tới 120 cho tôi! *** " Rõ ràng như vậy à? " Cố Cảnh Ngự nhìn điện thoại ch

Ảnh Đế Rất Thích Phát Đường có bao nhiêu chương và đã hoàn thành chưa?

Truyện hiện có 83 chương, trạng thái: full. Chương mới nhất: Chương 83: Kết thúc.

Ảnh Đế Rất Thích Phát Đường có đáng đọc không?

Ảnh Đế Rất Thích Phát Đường là truyện Ngôn Tình & Sủng dài 83 chương trên Truyenvip. Hiện điểm đánh giá là 9.1/10 dựa trên đánh giá của độc giả. Trạng thái: Full — có thể có chương mới được cập nhật thường xuyên. Bạn có thể bấm "Đọc từ đầu" để vào chương 1 hoặc "Chương mới nhất" để xem cập nhật gần nhất.

Ai là tác giả của Ảnh Đế Rất Thích Phát Đường?

Truyện do tác giả Bán Hạ Lương Lương sáng tác. Bạn có thể xem các tác phẩm khác cùng tác giả ở trang tác giả.